จากกระทู้ผ่อนรถไม่ถึง 3 เดือน ญาติมาขอยืมใช้ตลอดจนลำบากใจ...ตอนนี้แก้ได้แล้วนะคะ ^^

จากกระทู้ก่อน https://pantip.com/topic/36481718 เราได้ทั้งคำแนะนำและตักเตือน ด่าด้วยนิดหน่อย 5555555 จนตอนนี้ไม่มีปัญหาญาติยืมรถแล้วค่ะ ต้องขอบคุณชาวพันทิปจริงๆที่แนะนำหลายๆอย่าง จากไม่ค่อยกล้าหัดขับรถพอโดนด่าเข้า นี่ก็ฮึดสู้ 55555 ตอนนี้ขับเก่งแล้วค่ะ
ตั้งกระทู้ไป พ.ค เริ่มขับจริงจัง ประมาณ มิ.ย หลังจากนั้นก็เก่งขึ้นเรื่อยๆ เราใช้รถไปเรียนไปทำงานตลอด ไม่ค่อยมีใครได้ยืมแล้วค่ะ 5555 พอมายืมก็บอกว่าไม่ว่างต้องใช้ไปเรียนทำงาน พอนานๆเข้ายืมไม่ได้ก็ไม่ได้มายืมอีกแล้ว ความสัมพันธ์ก็ยังดีอยู่ สรุปคือจบแบบ Happy Ending

ขอบคุณทุกคนจริงๆที่ช่วยแนะนำ ถึงตอนเรียนขับจะถอยไปชนวีโก้เสียตังบ้าง ขูดกับประตูบ้าง 555 แต่ก็ทำให้เรามีประสบการณ์ แล้กล้าขับขึ้นตอนนี้เก่งแล้ววววววว ขอบคุณจริงค่ะ

ชาวพันทิปนี่สุดยอดไปเลยยยย

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 20
ชอบกระทู้แบบนี้ มีการอัพเดท เราชาวเผือกก็สบายใจ 😁😁😁😁
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
ดีค่ะ มีการอัพเดทกระทู้ คนที่ตอใให้กำลังใจ คนที่หวังดีจะได้ทราบความคืบหน้าของ จขกท ด้วย

ขับรถด้วยความระมัดระวังนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่