ทำไมต่างประเทศเขาไม่ค่อยจอดรถข้างถนน

บางประเทศที่มีระเบียบวินัยดีๆไม่เห็นเขาจอดรถข้างถนนเลย ส่วนหนึ่งผมก็คิดว่าน่าจะเกรงว่ารถติด แล้วมีเหตุผลอื่นบ้างมั้ย

ว่าแต่ที่เขาไม่จอดรถข้างถนนนี่ เขาไปจอดไหนกันครับ ถ้าเป็นลานจอดรถ มันจะต้องมีเยอะมากๆรึเปล่าแล้วที่เก็บตั้งนี่เขาไม่บ่นกันเลยใช่มั้ย ถ้าเป็นไทยไปใช้แบบนั้นบ้าง แล้วเปลี่ยนมาทำฟุตบาทสวยๆให้เดินกัน ไม่ดีกว่าหรอครับ อยากฟังคห.อื่นแหะๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่