การเดินทางไปภาคอีสานช่วงเทศกาลปีใหม่ 2560

พอดีว่าเราจะเดินทางไปบ้านแฟนที่จังหวัดศรีสะเกษ ช่วงเทศกาลปีใหม่ เส้นทางที่เราไปก็เคยไปแต่เส้นสายหลักคือ ถนนมิตรภาพ ผ่าน สระบุรี,โคราช แต่ล่าสุดที่ขับไปก็ช่วงวันแม่ที่ผ่านมา รถติดหนักมาก ตั้งแต่สระบุรีถึงลำตะคอง คิดว่าน่าจะติดเพราะทำมอเตอร์เวย์ ปกติเดินทางมากสุดก็แค่ 12 ชม แต่วันนั้นปาไป 15 ชม. ทั้งล้าทั้งเมื่อย ใครพอจะมีเส้นทางอื่นเลี่ยงบ้างไหม หรือติดน้อยกว่าเส้นนี้บ้าง

ปล.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview