รู้สึกผิดหวังกับ The X Factor Thailand รอบ live ในวันจันทร์ที่ผ่านมา

ก่อนอื่นผมต้องบอกตามตรงเลยครับว่า ผมรู้สึกอึดอัดมากแบบบอกไม่ถูกกับโชว์แต่ละโชว์ในวันนั้น ประกอบกับยิ่งเป็นธีมผีแล้วด้วย ผมรู้สึกว่าผู้เข้าแข่งขันแต่ละทีมห่วงโชว์มากกว่าห่วงการร้องเสียอีก มันเลยทำให้ดูขาดๆ ล้นๆ ไหนจะเรื่องเฟคๆที่มีมาตลอดรายการ ยิ่งไปกว่านั้น sound ของรายการถือเป็นข้อผิดพลาดอย่างมหันต์ ผมเชื่อว่า ทำให้หลายคนที่ดูอยู่เสียอรรถรสกับการฟังเพลงเป็นอย่างมาก จากที่ผมติดตามฝั่งต้นฉบับบของ UK มานะครับ จริงๆก็ไม่อยากเอามาเปรียบเทียบเท่าไร แต่ก็อดที่จะเอามาคิดไม่ได้ทุกที เอาเฉพาะในรอบเดียวกัน ทางฝั่งนู้น ทุกๆโชว์ในรอบ live ผมรู้สึกดูได้เรื่อยๆเพลินๆเลย ต่างจากของบ้านเราที่โชว์ส่วนใหญ่ผมภาวนาอยากให้รีบๆจบไปเสียที ยังไงสุดท้ายแล้ว ผมก็ต้องดูจนจบครับ เพราะติดตามมาตั้งแต่ต้น แล้วทุกคนมีความคิดเห็นอย่าางไรกันบ้างครับ คิดว่ารายการควรปรับปรุงตรงส่วนไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่