น้ำปะปาในกรุงเทพ-ปริมณฑลดื่มได้แล้วท่านจะซื้อเครื่องกรองน้ำทำไหมหละครับ งง

เห็นเขาบอกว่า ก่อนที่จะแจกจ่ายให้ประชาชน เขามีการกรองหลายขั้นตอน น้ำสามารถดื่มได้เลย แล้วทำไมเราต้องซื้อเครื่องกรองน้ำ

ขณะที่คนต่างจังหวัดเวลาใช้น้ำก็ไม่ได้ผ่านขบวนการนี้ และ ดื่มแต่น้ำฝน น้ำบาดาล ซึ่งไม่มีขบวนการกลั่นกรองอะไรเลย จะไม่เสี่ยงกว่าคนกรุงเทพฯเหรอครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่