ประจำเดือนขาดมา 8 วัน แล้ว เมื่อวาน มีเลือดออกมานิ๊ดเดียว พอเปลื้อนเกงในแล้วก็หายไปเลย มีสิทธิ์ท้องไหม

กระทู้คำถาม
ปกติ ปจด มาตรงได้ประมาณ 3-4 เดือนแล้วค่ะ มาวันที่10 พอมาเดือนนี้ วันที่ 18 พฤศจิกายน ก็ยังไม่มา แต่เมื่อวันที่ 16 ตอนกลางคืน ตอนกำลังจะอาบน้ำ เหนมีเลือดเปลื้อนที่ กกน. นิดเดียว แร้วก็หยุด จนวันนี้ ปจด.ก้ยังไม่มาค่ะ ก่อนหน้านั้นซื้อที่ตรวจมา ขึ้นขีดเดียว พอดีเลือดมาเลยจะไปตรวจที่อนามัยอีก แต่หมอบอกว่า ให้ไปตรวจต้นเดือนหน้า ถึงท้องก็ไม่ขึ้น
เลยอยากรุ้ว่าแบบนี้มีสิทธิ์ท้องไหมค่ะ
แต่มี เหมือนมีอะไรมาคาที่คอ กลืนไม่ลง ตัวร้อน หน้าท้องก็ออก บางทีก็จะอวก ขึ้นรถก้เวียนหัว บางที เหมือนหิวแร้วจะอวก พอกิน ก้เปนเหมือนเดิม ตอนนี้ไปซื้อที่ตรวจมาแล้วอีกอัน อยากมีมากค่ะ ลุ้นมากๆ 😃
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่