รบกวนสอบถามค่ะ iphone 8 ชาร์จเพาเวอร์แบงค์ไม่เข้าค่ะ

เอา iphone ชาร์จกับเพาเวอร์แบงค์พอปิดหน้าจอไฟที่ขึ้นบนเพาเวอร์แบงค์ก็ดับตามโทรศัพท์ค่ะลองรอดูสักพักแบตเตอรี่ก็เท่าเดิมไฟไม่เข้า
แต่ถ้าเปิดหน้าจอเล่นโทรศัพท์ไฟเพาเวอร์แบงค์ก็ขึ้นเหมือนปกติและชาร์จเข้าแบตก็เพิ่ม

ไม่ทราบว่าเพาเวอร์แบงค์เสียหรือโทรศัพท์ค่ะ หรือต้องไปตั้งค่าอะไรหรือเปล่า เพราะเอาชาร์จ iphone 6 ก็เข้าปกติปิดหน้าจอก็เข้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่