สอบถามเรื่องกล้อง Nikon D5500 ค่ะ

ตอนนี้มีงบจำกัดกว่าเดิม คือ ไม่เกิน 20000 บาท ทำให้ซื้อกล้อง Nikon D5600 ไม่ได้ T_T
อยากสอบถามว่าคนที่ใช้หรือมีความรู้ทางด้านนี้ คิดว่า สองรุ่นนี้ต่างกันมากไหมคะ มีข้อดี ข้อเสียอะไรบ้าง จขกท.หาข้อมูลพอคร่าวๆ แล้วค่ะ แต่อยากทราบเพิ่มเติม
*จขกท. เป็นมือใหม่นะคะ จะซื้อกล้องตัวแรก

ขอบคุณมากค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
Preview