ขอข้อมูลเกี่ยวกับโรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัยครับ

พอดีกำลังจะพาลูกเข้าอนุบาลที่โรงเรียนนี้ พอหาข้อมูลจากคนทั่วไปแล้วข้อมูลไม่ตรงกัน เลยอยากถามท่านที่เรียนที่นี่มาก่อนหรือส่งลูกเรียนครับ หาข้อมูลก่อน จะได้พอเข้าใจเวลาไปสมัครจริง
1.ดูตามแผนที่ ที่ตั้งมีสองที่คือถนนท่าดินแดง 5 กับถนนข้าง รพ.ภูมิพล (ผมหาข้อมูลคือข้าง รพ.ภูมิพลคือโรงเรียนอนุบาล อีกที่คือโรงเรียนประถมติดกับโรงเรียนมัธยม ซึ่งมีสาขา1 และ 2 ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ ถ้าจะสมัครเรียนอนุบาลต้องไปถนนข้าง รพ.ภูมิพล?)
2.การเดินทางไปโรงเรียนอนุบาล ต้องใช้ทางเข้าตรงไหนครับ เห็นมีทางเข้าหลายทาง ไม่ทราบอันไหนเข้าได้ อันไหนห้ามเข้า อันไหนวันเวย์
3.ใครบ้างที่มีสิทธิสมัครเรียนอนุบาลที่นี่
4.คนที่เรียนอนุบาลที่นี่สามารถเข้าเรียนประถมต่อได้เลยจริงหรือไม่ครับ?

อาจจะสงสัยว่าทำไมไม่ไปถามที่โรงเรียนเลย จริงๆก็จะไปถามครับแต่อยากทราบข้อมูลเบื้องต้นก่อน เพื่อประกอบการตัดสินใจ เรื่องการเดินทางต่างๆครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่