ประจานรูปคนอื่นแต่ปิดตาให้เค้า ผิด พรบ. คอมมั้ย

กระทู้คำถาม
คือเรื่องมีอยู่ว่า คนในที่ทำงานค่ะเล่นพนันบอล แต่เค้าไม่มีเงินจ่ายจำนวน 8000บาท เลยมาขอให้เราหาเงินกู้ให้เค้า พอหามาให้ เค้านัดใจ่ายต้นจ่ายดอกทุกสิ้นเดือน แต่ก็ยังไม่ให้จน2เดือนผ่านไป เราต้องมานั่งจ่ายดอกให้ เค้านัดแล้วนัดอีก จะให้วันนั้นบ้าง. กลัวเมียรู้บ้าง เงินไม่พอใช้บ้าง
เราก็เกิดอาการโมโห อยากจะประจานให้เพื่อนๆในเฟสของเค้าได้รับรู้ โดยไม่ได้ประจานเพื่อทวงเงินนะ แต่จะประจานทำนองว่า ถ้าไม่คิดจะให้เงินคืน
ก็เอาเงินตัวนั้นไว้ซื้อโลงศพซะ ยกให้
แต่รูปที่จะเอาลงเราจะปิดตาและเบลอไว้ให้  จะผิด พรบ. มั้ยค่ะ
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่