นาโกยา-โอซากา Takayama Hokuriku Area Tourist Pass

จะไปเที่ยวญี่ปุ่นปลายเดือนมกราคม บินลงNagoya Takayama Kanazawa Shirakawago Kyoto Osaka กลับทาง Osaka ใช้ pass Takayama Hokuriku Area Tourist Pass ซื้อตั๋ว กับจองที่พักแล้วค่ะ
1. ลง นาโกยา เที่ยวนาโกยา 1 วัน นอนนาโกยา Nayoga Liberty
2. เปิดใช้ pass วันแรก นั่งรถไฟไป เที่ยวทาคายามา เดินทางไปนอน คานาซาวา Mystays Premier Kanazawa
3.ใช้pass ไปเที่ยวชิรากาวา ทาง คานาซาวา กลับมานอนคานาซาวา
4. ใช้pass ไปเที่ยวเกียวโต ซื้อ one day pass เที่ยวในเกียวโต นอนเกียวโต Hotel Village Kyoto
5.ใช้pass ไปโอซาก้า นอนโอซาก้า Hotel Wing Internation shin-osaka
6.ใช้pass วันสุดท้าย ไปโกเบ นารา นอนโอซาก้า
7.ซื้อ Icoca & Haruka one way เพื่อใช้ไปสนามบินในวันกลับ เที่ยวในโอซาก้า นอนโอซาก้า
8. นั่งรถไฟ Haruka ไปสนามบิน กลับไฟล์เย็น เดินทางกลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ
รบกวนถามเพื่อนๆดังนี้ค่ะ
1. ถึงนาโกยา แลกพาสที่สนามบินเลยแต่ใช้วันรุ่งขึ้นได้ไหมค่ะ
2.เข้านาโกยา ทางรถไฟ หรือ รถบัสดีค่ะ
3.สามารถแลกตั๋วรถบัส Nohbi bus ที่ทาคายามาได้ไหมค่ะ เวลาเราไปถึงทาคายามา  แต่เดินทางไปทางคานาซาวา เพราะกลัวว่าไปถึงคานาซาวาค่ำแล้วออฟฟิสที่ทาคายามาปิดไปแลกไม่ทันเพราะตั้งใจจะไป ชิรากาวาแต่เช้า
4.ตั๋ว Icoca & Haruka ซื้อล่วงหน้าได้ใช้ไหมค่ะ ทีสถานี
ที่แพลนไว้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ เพื่อนแนะนำอะไรเพิ่มเติมยินดีอย่างยิ่งค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่