ถ้าเหมารถจากบ้านต้นไม้ที่เชียงดาว มาสนามบินเชียงใหม่ แต่จะให้แวะพาเที่ยวระหว่างทางด้วย ควรเช่ารถแบบไหนคะ

พอดีอาทิตย์นี้เราจะไปดอยผ้าห่มปกกับเพื่อนค่ะ แต่เพื่อนที่ขับรถมาเค้าต้องกลับก่อน ส่วนเรากับเพื่อนอีก 2 คนเห็นว่าไหน ๆ ก็ไปแล้ว เลยอยู่ค้างคืนที่บ้านต้นไม้แม่แมะ ที่เชียงดาวอีกคืนค่ะ แล้วจะขึ้นเครื่องบินกลับในไฟล์ทกลางคืนของอีกวัน เลยกะว่าระหว่างทางเข้าเมืองเชียงใหม่ก็อยากแวะเที่ยวเรื่อย ๆ ชิว ๆ อ่ะค่ะ มีใครพอแนะนำรถได้บ้างมั้ยคะ คือคิดไม่ตกระหว่างเหมารถแดง หรือจะเช่ารถพร้อมคนขับ หรือจะเช่ารถขับเอง แต่ปัญหาคือเริ่มจากเชียงดาว จะเช่าขับเองก็ไม่น่ามี และจากที่อ่านกระทู้เห็นบางคนบอกว่ารถแดงที่เชียงใหม่เรียกราคาโหดมาก พอถามที่ที่ไปพักเรื่องรถ เค้าก็บอกว่ามี เราอยากได้แบบไหนให้ไปคุยกันที่วันเข้าพักเลยดีกว่า แต่เราก็กลัวว่าถ้าเรารอเอาของเค้าตอนนั้นเลย คือเราจะโดนแพงรึเปล่า แบบตอนนั้นคงต้องเอาของเค้า ไม่มีทางเลือกแล้วงี้ (ไม่รู้คิดมากไปเองมั้ยเลยฟุ้งซ่าน 555) คือพวกเราลุยได้ สบายได้ ได้ทุกแนวค่ะ แต่อันนี้ไม่อยากได้แบบไม่แพงมาก  ใครพอรู้
หรือ แนะนำได้  รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่าาา🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่