ไหว้แม่นาคพระโขนง วัดมหาบุศย์ ขอพรเรื่องความรัก

สงสัยครับ
หมอดูบอกถ้าความรักไม่ดี ไม่สมหวัง ยังโสด ไม่เจอเนื้อคู่สักที ให้ลองไปขอพรกับแม่นาค หรือย่านาค
คำถามครับ
1. เรื่องแม่นาคพระโขนงเป็นเรื่องเล่า เรื่องแต่ง ไม่ได้มีอยู่จริงๆ แล้วตกลงเราไปขอพรใครครับ?
2. ถ้าเรื่องราวของแม่นาคมีจริงตามหนังตามละคร แม่นาคก็ไม่สมหวังเรื่องความรักนี่ครับ ตายทั้งกลมไม่ได้อยู่กับผัว(สามี) แล้วเรายังไปขอพรอีกหรือครับ?
3. ขอพร คือ ไม่ได้บน ถ้าได้ตามนั้น เราก็ไม่ต้องทำอะไรต่อ แต่ถ้าบน ก็ต้องทำตามที่ได้ติดสินบนไว้ ใช่ไหมครับ?

ทั้งหมดนี่เป็นความเชื่อ สมมุติว่า ขอพรแล้วได้จริงนะครับ
แล้วไอ้แดงนี่ ส่วนใหญ่เราจะเอาอะไรไปให้ครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่