[CR] Little Chubby : Always you SEOUL ในวันที่โซลเปลี่ยนสี

อันยองงงงง เกิดอาการคิดถึงโซลขึ้นมา คิดถึงอากาศเย็น อาหารอร่อยๆ เลยเอารูปเซตนี้มาลงแก้ความคิดถึง แถมโปรตั๋วเครื่องบินช่วงนี้ ก็ราคาล่อตาล่อใจมาก โซลเป็นทางเลือกที่ดีนะคะ หากยังไม่มีแพลนจะไปไหน เที่ยวง่าย ไม่ยาก รถไฟใต้ดินไม่ยุบยับเหมือนญี่ปุ่น ช่วงเวลาที่ไปคือ 11-16 พ.ย. 2558 ซึ่งเป็นวีคที่สอง อากาศกำลังดี และที่สำคัญใบไม้เปลี่ยนสีสวยมากกกกกกกกก สวยไม่แพ้ญี่ปุ่นค่ะ มีความเหลือง และแดงเต็มเมืองไปหมด มันดีจริงๆค่ะคุณ ถ่ายรูปก็สวย อปป้าก็หล่อ บอกเลยว่าเพลินตาเพลินใจแน่นอน

รีวิวนี้ไม่ได้ตามแพลนวันที่ 1 2 3 จะรีวิวเฉพาะสถานที่ที่ไปเป็นจุดๆไปนะคะ  (แต่ดูรูปเพิ่มได้ที่เพจนะ ขายของ ฮิฮิ) แล้วก็ไม่ได้บอกการเดินทางนะคะ เพราะรูทเราก็คล้ายๆกับคนอื่นทั่วไปค่ะ

*ย้ำอีกครั้งว่ารูปที่ลงไม่ได้เป็นช่วงเวลาปัจจุบันน้า เพราะแต่ละปีใบไม้เปลี่ยนสีเร็วช้าขึ้นอยู่กับสภาพอากาศด้วยค่ะ*

พร้อมแล้วนะ ไปค่าาา ยิ้ม เปิดภาพด้วยสีเหลืองๆจ้า

ถนนในฮงแด เมื่อมองขึ้นไปจะได้ภาพแปะก๊วยเหลืองๆแบบนี้

ร้านซี่โครงหมูพันชีสเจมส์ชีสที่ทุกคนต้องไปกินนนนน ตอนนี้เห็นว่ามาเปิดที่ Central World แล้วนะคะ

ลายเพ้นท์พวกนี้ ถ้าออกมาจากสถานีฮงอิก ทางออก 8 เดินมาถึงวงเวียน จะอยู่ในตรงซอยเซเว่น

สนามเด็กเล่นตรงข้ามม.ฮงอิก เย็นๆจะมานั่งกันเป็นคู่ๆ เห็นละ หึ!

มาต่อกันที่ ถนนทางเข้าม.อีฮวา ม.หญิงล้วนที่ทุกคนชอบไปถ่ายรูปค่ะ ฮ่าา

ม.สวยมากกกกกกก แค่ทางเดินเข้าก็สวยแล้ว หรือเพราะช่วงใบไม้เปลี่ยนสีก็ไม่รู้ มันเลยดูสวยเป็นพิเศษ น่าอิจฉาเด็กที่นี่จริงๆ

ตึกนี้อยู่ในม.เลยค่ะ จากหน้าม.เดินเข้ามาเรื่อยๆ แล้วจะเห็นบันไดเดินขึ้นมาได้เลย

ม.น่าจะกว้างมาก เราเดินเล่นถ่ายรูปกันแค่แถวหน้าๆ ไม่ได้เดินสำรวจด้านในเท่าไหร่เลย ดูรูปกันไปยาวๆจ้า

นี่คือยังอยู่ในม.นะ ดีงามมม

มุมนี้ปกติเค้าจะถ่ายมุมด้านหน้าม. เราถ่ายจากตรงนี้ไปละกัน 55555 (เอียงหน่อย)

ไปต่อค่ะ ระหว่างทางเดินไปที่วัง Changgyeonggung

Changgyeonggung จำไม่ได้ว่าเสียค่าเข้าเท่าไหร่ค่ะ ใบไม้ที่นี่เปลี่ยนสีสวยมาก มันแดงไปหมด
ชางเคียงกุงเดินทะลุไปชางด๊อกกุงด้านหลังได้ ไม่เสียค่าเข้าเพิ่ม แต่เข้าสวนลับไม่ได้ค่ะ แถวนี้อยู่ละแวกบุกชอนหมด

ความจริงไม่ได้จั้งใจจะมาเดินเล่นวัง แต่จุดมุ่งหมายเราคือสวนพฤกษศาสตร์ที่อยู๋ด้านใน พอมาก็ไม่ได้เข้าเพราะปิดปรับปรุง
ยังโชคดีที่ในวังใบไม้เปลี่ยนสีสวยมาก เลยไม่เซ็งเท่าไหร่ 55555555

แดงและเหลือง เต็มไปโหม้ดดดดด

Haneul park เดินไกลไม่เบา พวกเราซ่าไม่อยากเสียเงินค่ารถบัสขึ้นไป ยอมเดินบันไดแทน แฮ่กเลยจ้ะ เหนื่อยเบาๆ ประมาณสองร้อยกว่าขั้นได้

ช่วงนี้หญ้าจะเป็นสีน้ำตาล ให้อารมณ์ autumn สุดๆ

บนนี้อากาศเย็น มีลมพัดทำให้สั่นได้อยู่เหมือนกัน ที่นี่จะเห็นคนเกาหลีมาถ่ายพรีเวด มานั่งปิกนิค เดินเล่นกันเยอะ

ไม่มีอะไรทำนอกจากควรมาถ่ายรูปค่ะ อยู่ไม่ไกลจากแถวฮงแด

ขอแถมของกินเรียกน้ำย่อยค่ะ ^^

จบแล้วค่า สำหรับโซลเปลี่ยนสีของเรา จุ๊บๆ
ถ้าชอบกันก็ขอฝากร้านด้วยนะคะ ตอนนี้มีรีวิว 1 day in Jaipur India / Chillin' Danang Hoian / Japan food รออยู่แล้วเน้อ
ชอบกดไลค์ใช่กดแชร์ค่าาาาาา~  กราบขอบพระคุณ เยี่ยมหัวใจ
https://www.facebook.com/dontworrylittlechubby/

จุ๊บๆ
ชื่อสินค้า:   เกาหลี, ทริปเกาหลี, รีวิวทริปเกาหลี, Seoul, SouthKorea, ใบไม้เปลี่ยนสี
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่