หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ทายกันเล่นๆ กับข้าวถุงมีอะไรบ้าง และราคาเท่าไร
กระทู้คำถาม
อาหาร
อาหารคาว
ทายกันดูว่า แต่ละคนซื้อเท่าไรในกทมครับ ไม่มีรางวัลนะครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
@@ เกมส์ทายตัวเลข#15 ชิงของรางวัล+พ้อยต์พันทิพ ประจำวันที่ 1 ธันวาคม 2568 ^^ @@
สวัสดีครับ กลับมาอีกแล้ว กลับเกมส์ทายตัวเลขชิงรางวัล ⭐💰กติกาทายตัวเลข💰⭐ 1.ทายตัวเลขสามตัว คนละ 3 ครั้ง จะเป็นเลขตอง เลขหาม เลขเรียง เลขสลับกันได้หมด 2.ให้ทายเลข 2 ตัวคนละ 3 ตัวเลข ตัวอย่าง : เลขส
เซเว่นหน้าหอใน
เดี๋ยวนี้ยังใช้ปิ่นโต กล่องพลาสติกใส่อาหาร เก็บอาหารกันอยู่ไหม หรือใช้ถุงพลาสติกแทนกันคะ?
เมื่อเช้าเห็นคนทำงานก่อสร้าง เดินกันมา 4 คน ทุกคนหิ้วปิ่นโต คนละอัน เดินต่อมาอีกหน่อย เจอเด็กน้อยนักเรียน ก็หิ้วปิ่นโตอันเล็กๆ ลายการ์ตูนเป็ดด้วยน่ารักมาก ไม่ได้เห็นคนหิ้วปิ่นโตนานแล้ว เห็นแล้วนึกถึง
สมาชิกหมายเลข 929079
ปี 38 ถือเป็นปีที่เริ่มมีการตื่นตัวป้องกันน้ำท่วมในกทมชั้นใน ใช่มั้ย
ถ้าใช่ ผมว่า เราคิดช้ากับน้ำท่วมไปครับ ไอ้การขุดคลอกลอกท่อก็เพิ่งมาทำไม่นานนี้เอง พอกทมชั้นใน น้ำไม่ท่วม รอบนอกก็เพิ่งจะมีการสร้างเขื่อนไม่นานเท่าไร เอะอะก็ผันไปโดยทุ่งนาชาวบ้านครับ
สมาชิกหมายเลข 9176668
ปกติเวลาสั่งอาหาร delivery สั่งกินทีละกี่มื้อ
ปกติ ทำงานอยู่คนเดียว ถ้าสั่งกินมื้อเดียวก็ ไม่ส่ง หรือมีค่าส่งเพิ่ม เพราะยอดน้อยไป เลยสั่งแบบพวก อาหารตามสั่ง หรือกับข้าวถุง ไว้กิน 2-3 มื้อ พอสั่งวันกินหลายมื้อ นั่งทำงานทั้งวัน ก็กินมื้อเดียวอยู่ด
เด็กกรุ้มกริ่ม
ข้าว/น้ำ ของโรงเรียนเอกชน ราคาจานล่ะประมาณเท่าไรคะ
ราคาข้าว/น้ำ ของเพื่อนๆในโรงเรียนเท่าไรกันคะ ของเราตอนแรกราคา 20 บาท ถ้ากับ 2 อย่าง 25 บาท ตอนนี้เพิ่มมาเป็นจานล่ะ 25 กับ 2 อย่าง 30 เราได้ข่าวมาว่าจะเพิ่มเป็นจานล่ะ 35 แบบกับอย่างเดียวแต่ไม่รู้
สมาชิกหมายเลข 5948481
ซื้อผักไปขายส่ง ต้องบวกกำไรกี่บาทครับ
คือว่าอยากจะซื้อผักที่ตลาดศรีเมือง ราชบุรี ลงไปขายส่งจังหวัดทางใต้ อยากจะขอคำแนะนำว่าเราควรบวกกำไรเท่าไรต่อถุง หรือต่อ กก. ถึงจะพอคุ้มกับค่าขนส่งและมีกำไรเหลือ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ
สมาชิกหมายเลข 9138268
ทายกันซิว่า MV นี้มี มูลค่าเท่าไร ใครทายถูก รับรางวัลหลังไมค์
วง Rock หน้าใหม่ กับสังกัด Crispysound "อเนกประสงค์" http://youtu.be/awRVRwLMUi4
สมาชิกหมายเลข 1460601
ซื้อกับข้าวแค่ 1ถุง คุณอายไหม
.
สมาชิกหมายเลข 8661190
♦♦♦ ถุงมือกวี ซีซั่น 2 ♦♦♦
♦♦♦ ถุงมือกวีซีซั่น 2 ♦♦♦ ( ตอน.. ประลองศิลป์ ) จุดประสงค์ :: เพื่อกระชับความสัมพันธ์อันดี ในหมู่เพื่อนชาวห้องกลอนพันทิป มิได้เพื่อการแข่งขันชิงดีชิงเด่นแต่อย่างใ
ชลภูมิ
สวนกระแส อาหารแพง มาดูกับข้าวถุงละ 20
ย้ำค่ะ ! ทุกอย่างถุงละ 20฿ ให้เยอะ กินอิ่ม ป้าใจดี :D
มือจูงหมา_ขาปั่นจักรยาน
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหาร
อาหารคาว
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ทายกันเล่นๆ กับข้าวถุงมีอะไรบ้าง และราคาเท่าไร