โดนรุ่นพี่แอนตี้ทำไงดีคะ?😭

สวัสดีคะ เราอยู่ม.1 แล้วคือว่าเราโดนรุ่นพี่ม.2 และม.3และเพื่อนชั้นเดียวกันเกลียดคะ
พี่ม.2 เราเคยไปทะเลาะกะรุ่นน้องของเขาก็คือรุ่นเดียวกะเรา ก็คือเขามาด่าเราก่อนแล้วหนูก็ให้พี่ของหนูไปคุยให้ และคนที่มาด่าเราก่อนก็เอาพี่ม.2มาด่าเราเรื่องนั้นก็จบไปแล้วพอเจอหน้าพวกพี่เขา พวกพี่เขาก็จะมองค้อนคะเราก็พยายามไม่สนใจคะ

พี่ม.3 เราเคยชอบพี่คนหนึ่งอยู่ม.5แล้วพี่คนนั้นที่อยู่ม.3เขาก็ชอบคนเดียวกับเราแล้วคือเรากะพี่ม.3ไม่ได้ยุ่งกันเลย ไม่เคยรู้จักกันเลย เวลาเจอเขาก็จะมองค้อนใส่ เราก็ก้มหน้าเพราะไม่กล้าสู้หน้าคะ เพราะพวกพี่เขาเป็นเหมือนกะคนดังของโรงเรียน ใครๆเขาก็รัก พี่ม.3อะเราเคลียดมาก แต่เราก็ไม่ได้ชอบพี่คนนั้นแล้ว ไม่ได้ชอบตั้งแต่ปิดเทอม

เพื่อนชั้นเดียวกัน ก็คือว่าเขาเป็นเพื่อนเก่าของเพื่อนใหม่เรา ก็คือไม่ได้ยุ่งอะไรมากมาย เพราะก็ไม่ชอบยุ่งกับพวกนั้นอยู่แล้ว แล้วมีวันหนึ่งพวกนั้นก็โพสลงในเฟสบุ๊คว่า เกลียด......(ระบุชื่อ)  เราก็ไม่ได้อะไร แต่คือเวลาเจอหน้าเขา เขาก้ยังเล่นกับเราตามปกติ แต่เราไม่เข้าใจว่าถ้าเกลียดจะมาทำดีด้วยทำไม

ใครที่เกลียดเรา เราก็ไม่เคยไปทำไรให้เลยสักอย่าง
มีวิธีที่ทำให้เขาเลิกยุ่งกับเรามั้ยคะ เคลียดมากด้วยคะพยายามไม่ใส่ใจแล้ว แต่พี่เขาก็มาทำงู้นงี้อะคะ
ตอนนี้ไม่อยากไปเรียนเลย แต่ติด0วิชาหนึ่งก็ต้องไปคะ 😂😭
ใครมีวิธีให้เขาเลิกยุ่งช่วยแนะนำหน่อยคะ 😭🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่