ผมจะนับจำนวนข้อมูลในDBครับ รบกวนผู้รู้ช่วยผมทีนะครับ

ผมจะนับจำนวนข้อมูลในDBครับ
ผมเขียนแบบนี้

<?php
$dbcon = mysqli_connect('localhost', 'root', '123456', 'unilevel') or die(mysqli_error());
$sql = "SELECT count(*) FORM login";
$query = mysqli_query($dbcon, $sql);
$result = mysqli_num_rows($query);
echo "$result";

พอแสดงผลมีข้อความนี้ขึ้นมา

Warning: mysqli_num_rows() expects parameter 1 to be mysqli_result, boolean given in C:\UniServerZ\www\unilevel\admin\echo.php on line 5

มันต้องแก้ยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยผมทีนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่