แมวตัวผู้ กับแมวตัวเมีย ที่เลี้ยงกันมาตั้งแต่เด็ก กัดกันค่ะ จะแก้ยังไงดีคะ

ตอนนี้ทั้งสองตัวอายุเกือบ 2 ขวบค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ดีกันมาตลอด นอนคลอเคลียกันทั้งวัน แต่พอมาไม่กี่วันก่อน เราพาทั้งคู่ออกไปนอกบ้าน แล้วเหมือนมันตกใจกันเอง เพราะอะไรไม่รู้. หลังจากนั้น พอกลับมาถึงบ้าน ก็ขู่กัน กัดกันเอาเป็นเอาตาย
เจอหน้ากันไม่ได้เลยค่ะ  ซึ่งทั้งสองตัวทำหมันแล้วนะคะ ตอนนี้ต้องจับขังแยกเอาไว้ เพราะช่วงกลางวันไม่มีคนอยู่บ้าน กลัวจะกัดกัน
มีใครเคยเป็นแบบนี้มั้ยคะ แล้วจะแก้ยังไงดี ตอนนี้เครียดมากๆเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่