เช็คเลขพัสดุหมดเขตกี่เดือน?

สวัสดีค่ะ เนื่องจากว่าเราสั่งของทางig ค่ะ แล้วเราโอนเงินไปเมื่อ
•5 กันยา ค่ะ .... แล้วต้องทำประมาณ10-15วัน
•พอศุกร์ 15 กันยาเราก็ทักไปค่ะ ว่าส่งของรึยัง เขาบอก ส่งวันจันค่ะ เราก็ไม่ได้อ่ะไร  
•พอนานไปๆ 24 กันยา เรายังไม่ได้ของ เราเลยทักไปแระมาณว่าขอเลขเทรคได้ไหม จะได้รู้ว่าของอยู่ไหน ส่งรึยัง อยู่ที่ไปรษณีย์รึป่าว รือว่าถึงแล้ว (เราเอาของไปลงบ้านเพื่อนค่ะ)  เขาก้บอกว่าเดี๋ยวเช็คให้นะคะตอนนี้อยู่วัดงี้...
•พอเสาร์ 30 กย. ทักไปใหม่ว่ายังไม่ได้ของเด้องี้ นางก็ตอบประมาณว่าตอนนี้อยู่ตจว.เคลียงานศพ อาทิตย์หน้าจะเคลียส่งให้ครบ (คือแบบ..อี่ดอกกูโอนไปตั้นแต่5กันยาจนตอนนี้เมนSกูจะมาอีกรอบอยู่ละของกูยังไม่ได้เลยค่าาา ) ปล.เกือบทุกรอบที่ทักไปขอเลขเทรคตลอดนะคะ....
•ไปเรื่อยๆ จน อังคาร10ตุลา นางบอกส่งวันศุกร์ .....พอวันศุกร์ทักไปว่าส่งรึยัง นางบอกส่งแล้ว เลขเทรคไม่ให้กูไปอี๊กกกกก ....
•เสาร์ 21 ตุลา ทักไปยังไม่ได้ของ ไม่ตอบ...จ้าาาาาา •อาทิตย์22ตุลา ทักไปอีก ก้ไม่ตอบอีก
•23 ตุลาตอบละ ระบายเลยจ้าาา โอนไปตั้นแต่กันยา ถ้าส่งแล้วขอเลขเทรคได้ไหมงี้ นางบอกลงมาตจว.
•ศุกร์ 27 ตุลา ทักไปว่ากลับตจว.วันไหน นางบอกพุ่งนี้เช้า
•เสาร์ 28 ตุลาทักไปไม่ตอบ
•อาทิตย์ 29 ตุลา ยังไม่ตอบรออยู่
.
.
.
.
ก้ถามเพื่อนละนะคะว่ามีพัสดุลงบ้านไหม มันบอกไม่มีมาส่งนานละ เราก็โอเค อาจอยู่ที่ไปรษณีย์ไม่ก็ยังไม่ได้ส่ง

เลยมาถามค่ะว่า เลขเทรคนี้กี่เดือนถึงจะลบคะ ตอนนี้เดือดร้อนมาก เพราะของที่เราสั่งไปมีของเพื่อนด้วยถ้าไม่มีของมาส่งเราต้องเอาเงินเราให้เพื่อน

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่