มีแม่ใครชอบไปตลาดทุกวัน วันละหลายรอบบ้างมั้ยคะ?

สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านค่ะ
อยากถามว่ามีคุณแม่ท่านไหนชอบไปตลาดทุกวันบ้างมั้ยคะ

คือแม่เราต้องไปตลาดทุกวัน บางวัน วันละ 3-4 รอบ
ถ้าออกไปไหนแล้วผ่านตลาดต้องแวะ ถ้าไม่แวะก็งอน

บ่นก็ไม่ได้ นางก็งอน
ของกินนี่บ้นบ้าน ตู้เย็นนี่ปิดไม่ได้ ซื้อมาคนในบ้านก็มีแค่ 4 คน ซื้อเหมือนอยู่กันเป็นโขลง
พอไม่มีใครกินก็ต้องรื้อทิ้ง เสียดายเงินมาก พอรื้อทิ้งก็โดนด่ากันอีก
เราเบื่อมากเลย ไม่รู้จะทำไงดี บ่นก็ไม่ได้นะคะ แม่เป็นคนทำกับข้าว พอไม่ให้ซื้อ ไม่ให้ไปตลาดก็งอน พาลด่าคนทั้งบ้าน

😓 ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่