เราไปทำ แมมโมแกรม แล้วหน้าอกอักเสบสามารถเรียกร้องกับโรงพยาบาลได้ไหมคะ

เราไปทำ แมมโมแกรมมาค่ะ ตรวจมะเร็งเต้านม  แล้ว ในระหว่างที่ทำ พยาบาลทำนานมาก แล้วบีบไม่ได้ ต้องเรียกให้อีกคนมาทำให้ แล้วตอนนี้หน้าอกเราบวมขึ้น อักเสบ มีเลือดออก คือเราเคยเสริมหน้าอกมาก่อน เราก้อเเต้งกับทางโรงพยาบาลแล้ว ในกรณีนี้เราสามารถเรียกร้องให้โรงพยาบาลรับผิดชอบได้ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่