เป็น PC ของมือถือแบรนด์ Vivo ดีไหมคะยากไหม

อยากทราบว่าเป็น PC ของมือถือวีโว่ยากไหมคะเพราะมีคนแนะนำให้ไปทำค่ะคือปกติส่วนตัวเป็นคนทำงานร้านอาหารค่ะ จะทำแต่พวก ของกินขนม แล้วตอนแรกเราทำงาน ของฟิล์มโฟกัสค่ะแล้ว เราทำไม่ได้เลยติดไม่ได้เลยเลยออกมาค่ะแล้วแฟนทำอยู่ Dtac Center ค่ะแล้วคนที่ทำงานแฟน แนะนำให้เราไปทำพวก  staf PC ซึ่งเป็นงานที่เราไม่เคยทำค่ะเพราะว่าคิดว่างานแบบนี้มันจะกดดันค่ะแต่มีคนให้ไปทำเยอะมากจนเราคิดว่ามันยากไหมเพราะว่าต้นปีหน้ามีเรื่องที่จะต้องใช้ เงิน ก็เลยคิดอยากหางานที่มีรายได้เยอะแล้วคนที่ทำอยู่เห็นแต่ละคนมีรายได้เยอะค่ะจากค่าคอมเราก็ไม่รู้ว่าเราจะพูดเก่งเหมือนเขาไหมว่าเราจะเก่งเหมือนเขาไหม กลัวมากเลยค่ะเพราะไม่เคยทำงาน แบบนี้มาก่อนมีแต่คนที่ไม่อยากให้ทำงานแบบใช้แรงมากกว่าสมองถ้าเป็นพวกร้านอาหารก็จะ ตายตัวอยู่ที่ 9000 ซึ่งมันก็ไม่ค่อยเยอะค่ะมีคนบอก staf กับ PC มันต่างกันแต่ทีซีได้เงินเยอะกว่าเพราะต้องทำยอดส่วน  start ไม่ต้องทำยอดเลยง่ายกว่าแต่เงินอาจน้อยกว่า อยากรู้ตรงที่ว่ามันยากไหมต้องจำอะไรเยอะหรือเปล่ากลัวทำไม่ได้ค่ะอยากทราบจากคนที่มีประสบการณ์หรือกำลังทำงานด้านนี้อยู่ค่ะของแบรนด์วีโว่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่