คุณคิดยังไงกับคำว่า "คนรู้ใจ"

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้เราคุยกับคนนึงอยู่ ออกไปไหนด้วยกัน ดูหนัง กินข้าวด้วยกัน เราคิดว่ามันเหมือนแฟนมาก แต่สุดท้ายพอเราถามเขาก็บอกว่าเป็นมากกว่าเพื่อนแต่ยังไม่ถึงแฟนตอนนี้เราเป็นคนรู้ใจ และเขาก็บอกว่าเขายังไม่อยากรีบเป็นแฟนเพราะว่าไม่อยากเสียเราไปเลยอยากค่อยเป็นค่อยไปจะดีว่า เราเลยไม่รู้ว่าเราควรจะทำหรือวางตัวยังไง รบกวนเพื่อนๆคนไหนมีคำแนะนำดีๆ ช่วยแชร์กันหน่อยนะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่