Review : MotoGP 2017 สนามที่ 15 at Twin Ring Motegi ในวันฝนพรำ

หลังจากที่นั่งดูการแข่ง MotoGP สนามที่ 16 Phillip Island เมื่อตอนกลางวันก็สำนึกขึ้นมาได้ว่า
เราได้ทำการดองเค็มภาพบรรยากาศการแข่งของสนามที่ 15 Twin Ring Motegi เมื่อสัปดาห์ที่แล้วเอาไว้หยอกเย้า

โดยสัปดาห์ที่แล้วได้มีโอกาสเดินทางไปชมการแข่งขัน MotoGP ที่สนาม Twin Ring Motegi จังหวัด Tochigi
ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 13 - 15 ต.ค. 60 แอบเห็นมีท่านอื่นรีวิวเอาไว้บ้างแล้ว ถือว่ารีวิวนี้เอามาเสริมละกันนะคะ
(เหมือนว่าจะไม่ได้ช่วยเสริมซักเท่าไหร่ 555)
ซึ่งรีวิวนี้ขอลงเป็นภาพนักแข่ง ภาพบรรยากาศภายในสนามและรอบๆ พื้นที่จัดงาน
+รีวิวการจองตั๋ว และการเดินทางไปสนาม ส่วนรีวิวที่เกี่ยวข้องอื่นๆ ขออนุญาตดองต่ออีกซักแป๊บ เผื่อคนชอบเค็ม 5555ปอกส้ม

ขออภัยล่วงหน้า:
-    ถ่ายรูปไม่เก่งค่ะ กล้องก็เก่า คนก็แก่ รูปเยอะแบบไม่สามารถควบคุมคุณภาพได้ เน้นปริมาณค่ะ 555
-    อาจมีการใช้คำและภาษาที่ไม่ถูกต้องบ้าง เพื่ออรรถรสในการอ่าน
-    MM93 Fan ค่ะ ขออภัยล่วงหน้าเลยถ้ารูปนางจะเยอะกว่าคนอื่น ไม่โกรธกันเนาะ
-    หากมีข้อมูลใดคลาดเคลื่อนไม่ถูกต้อง รบกวนแจ้งมาได้เลยจะได้แก้ไขให้ถูกต้องนะคะ

เรามาเริ่มที่บรรยากาศวันควอลิฟาย (เสาร์ที่ 14 ต.ค.) กันเลยละกันนะคะ
เราไปถึงสนามประมาณก่อน 14.00 น. ซึ่งเป็นเวลาของ FP4
ระหว่างที่กำลังเดินไปหามุมถ่ายรูปช่วง Turn 7 – 8 อยู่ๆ พ่อหมอ Rossi ก็ขี่ผ่านมาและล้มไปต่อหน้าต่อตา
ภาพแรกสำหรับ MotoGP ที่ถ่ายด้วยตัวเองเลยกลายเป็นภาพนี้ไปซะงั้น โชคดีที่พ่อหมอไม่เจ็บอะไรและขี่ต่อได้

หลังจากนี้เป็นภาพนักแข่งช่วง FP4 Q1 Q2 จาก Turn 6 ค่ะ ขออภัยอย่างที่สุดที่ถ่ายได้แค่นี้
กล้องเก่า คนแก่อย่างที่บอก ถ่ายแมวเดินในบ้านยังเบลอเลยเทออออ 555

ภาพนักแข่ง 23 คน ถ่ายจาก Turn 6 ที่ขาดแค่ Folger 94 คนเดียว

(ภาพมันก็จะน๊อยซ์และซีดๆหน่อยเนอะ)

ภาพจากกล้องอีกตัว ไม่ครงไม่ครอปกันให้เสียเวลา งานเผา งานดิบ 555

หลังจากจบ Q2 แล้ว เรานั่ง Shuttle Bus มา Central Entrance จะลองไปที่สแตนด์ของตัวเองดูเพื่อเล็งมุมที่นั่ง
ตอนเรียนตั้งใจแบบนี้มั้ยลูก 555
Shuttle Bus รับส่งจากลานจอดรถ (N5) ไป Central Entrance

Shuttle Bus รับส่งจาก Central Entrance ไป ลานจอดรถ (N5)

เพิ่มรูป Shuttle Bus ระหว่าง Twin Ring Motegi ไป JR Utsunomiya และ Motegi Station ค่ะ
ราคา (ปี 2017) Twin Ring Motegi - JR Utsunomiya 1,540 เยน (เที่ยวเดียว)
Twin Ring Motegi - Motegi Station 480 เยน (เที่ยวเดียว)
(จุดจอดรถอยู่หน้าทางเข้าสนาม Central Entrance นะคะ)

บรรยากาศวันควอลิฟาย

ง่อววววว แฟนพันธุ์แท้ Bautista ก็มา

บูธ Lottery สำหรับผู้มีตั๋วจอดมอเตอร์ไซค์ ไปลุ้นรับของที่ระลึกพร้อมลายเซ็นนักแข่งได้เล้ยยยย
แอบงอน ที่รถยนต์ไม่มี ไม่เป็นไร

ตั๋วเข้าชมการแข่งขัน Victory Grandstand (V Stand) ไม่ระบุที่นั่งเฉพาะวันแรก แต่วันควอลิฟาย และวันแข่งระบุที่นั่งนะคะ
ส่วนตั๋ว A G และ Z ระบุที่นั่งเฉพาะวันแข่งเท่านั้น

ช่วง 4 โมง น้องๆจาก IDEMITSU Asia Talent Cup ออกสตาร์ทพอดี

แอบถ่าย Ducati ที่เสียงดังอยู่ข้างสนาม

ยังค่ะ ยังไม่ยอมออกจากสนาม 555 ช่วงเย็นประมาณ 18.00 น. ที่บูธ Honda มี Fan Meet
ติ่ง MM93 ไม่พลาดค่ะ เพี้ยนติ่ง เลยได้ภาพ Marc Marquez Deni Pedroza Tito Rabat มา
ฟิน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่