ตามหาหนังฆาตกรรมครับ

เนื้อเรื่องประมาณนี้

เรื่องเริ่มจาก มีการสัมภาษณ์พนักงานชายคนหนึ่งที่ย้ายมาใหม่ที่ร้านกาแฟ บริษัทนั้นตกลงรับเข้าทำงานแล้วพาไปบริษัท
หนังดำเนินไปเรื่อยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น จนกระทั่งมีการฆาตกรรมเกิดขึ้น พนักงานในบริษัทในตึกนั้นก็เป็นพรรคเป็นพวก และระแวงกัน
ไม่นานก็เริ่มฆ่ากันเอง เพราะไม่รู้ว่าผู้ร้ายเป็นใคร จนเหลือพนักงานหญิงสาวสวยกับพนักงานหนุ่มที่ย้ายเข้ามาใหม่หนีลงลิฟท์กัน
พอลิฟท์เปิดก็เผยให้เห็นศพพนักงานสาวสวยถูกฆ่าในลิฟท์ พนักงานใหม่เดินออกมา

สรุป พนักงานใหม่เป็นฆาตกรที่ก่อเหตุตอนแรก

ตอนแรกที่ดูก็ไม่คิดว่าใช่ เพราะดูเป็นผู้ชายไม่เอาไหน สู้ใครไม่ได้ โดนคนอื่นไล่ฆ่า (เป็นเหมือนพนักงานติ๋มๆคนหนึ่ง)

เรื่องเป็นหนังฝรั่งไม่ใช่หนังเกาหลีนะครับ ฉากในเรื่องเป็นออฟฟิคบริษัท ใส่สูทผูกไทด์กัน ไม่เน้นยิงกันดุเดือด ปอกกระสุนเกลือนพื้น แต่เน้นฆ่าโหดเลือดสาด ใช้ของที่เจอที่หาได้ในออฟฟิคเป็นอาวุธ ไม่เว้นแม้กระทั่งแกลอนจากตู้กดน้ำ

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ (ผมจะเลือกคำตอบที่ถูก ที่ตอบมาคนแรกนะครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่