รถมอไซค์finoตัวเก่าขี่ตกหลุมแล้วดับไปเลย

รถไม่ได้ใช้ประมาณสองวัน ตอนนำมาใช้สตาทมือทีเดียวติดขี่ออกจากบ้านไป เจอลูกคั่นถนน เครื่องสดุดเหมือนสำลัก พอขี่ไปถึงลูกคั่นอีกลูกรถดับไปเลย สตาทมือเท่าไรก้อไม่ติด แต่มีเสียงสตาทน่ะครับ ลองสตาทเท้าก้อไม่ติดเหมือนไม่มีแรง ยังไม่ได้รื้อน่ะครับ ขอความคิดเห็นพี่ๆหรือท่านผู้ที่พอทราบแนะนำผมหน่อยครับ ว่าสาเหตุน่าจะเป็นที่อะไรครับ แบตเพิ่งเปลี่ยนมาสองเดือน แตรติด ไฟเลี้ยวติด ครับ แต่เครื่องไม่คิดครับผม  สตาทจนแบตหมด ก้อไม่ติดครับ ขอบคุณมากๆล่วงหน้าครับผม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่