ฐานะทางบ้านไม่ดี แต่อยากขอวีซ่า

สวัสดีครับ พอดีตอนนี้เรียนปริญญาโทอยู่ เพิ่งเรียนได้เทอมแรก ช่วงปิดเทอมนี้อยากไปเที่ยว ตปท สัก3สัปดาห์ เดินทางคนเดียว ก่อนหน้านี้ก็เคยไปแค่ สิงค์โปร เกาหลี ฮ่องกง ญี่ปุ่น จีน ประเทศแถบบ้านเราอ่าคับ
มีเงินเก็บในบัญชีราวๆ4.5-5แสนบาทมานานพอสมควร น่าจะเกิน6เดือนแล้ว (เพราะทราบว่าการทำวีซ่าต้องย้อนบัญชี6เดือน) แต่เงินเก็บในบัญชีไม่เคยต่ำกว่า3แสนบาทเลย
รายได้ของผมมาจากการ เล่นแชร์ ปล่อยดอกให้เพื่อนบ้าง ทำโน้นนี้นั้น ที่เอาเงินไปลงทุนได้ แต่ไม่ได้ทำงานประจำหรือพาร์ทไทม์เลย ฐานะทางบ้านก็ไม่ได้ดีมากพอที่จะเป็นสปอนเซอร์ให้ผมได้ อยากทราบว่า หากผมอยากไปเที่ยวต่างประเทศ คือสนใจ นิวซีแลนด์ และ อังกฤษ หรือเป็น วีซ่า เช็งเก้น ถ้าทำแบบนี้ มีโอกาสผ่านใหมครับ แต่แสดงที่มาของรายได้ไม่ได้(ทางสถานทูตจะถามใหมว่าเอาเงินมาจากไหน) หรือ หากมีโอกาสผ่านยาก ควรทำยังไงดีคับ
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่