มีใครเคยติด มผ เพราะไม่ขึ้นสแตนมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน ตอนนี้มันเป็นเวลาปิดเทอม แล้วใกล้เข้ากีฬาสีแล้วด้วย หนูอยู่ม.2 ค่ะ พี่สตาฟเขาตามไม่หยุดเลยค่ะ คือปกติเขาให้ม.1 ขึ้นอันนี้หนูเข้าใจค่ะ ม.1 หนูก็ขึ้นนะคะตามระเบียบ แต่พอม.2 พี่เขาจี้สุดๆเลยค่ะ พี่เขาบอกว่า ถ้าไม่ขึ้นสแตนจะติด มผ หนูอยากรู้ว่า ตอนม.1 หนูมาซ้อม หนูไม่เคยเห็นพี่ม.2 เลย จะเห็นก็แค่ก่อนวันแข่ง2-3วัน มากันแค่ 3 คนค่ะ เพราะเด็กม.1ก็เกือบเต็มแล้ว แต่พอขึ้นม.2 พี่แกตามทุกคนเลยค่ะ ตามถึงบ้าน ตามเหมือนพวกหนูอยู่ ม.1 อ่ะค่ะ เพื่อนๆในห้องหนีไปลงกีฬากันหมด เหลือไม่กี่คน เพราะตอนแรกพี่แกส่งรายชื่อคนที่ต้องไปขึ้นสแตนมา เกือบ30-40 คน แค่ห้องหนูห้องเดียวนะคะ อีกห้องนึงเกือบทั้งห้องเลยค่ะ ม.1 มันน้อยขนาดนั้นเลยหรอคะ พี่แกตามถึงบ้านด้วยนะคะ คือปิดเทอมหนูต้องอยู่ช่วยงานพ่อกับแม่ที่บ้านด้วยค่ะ
หนูไม่ได้ลงกีฬาค่ะเพราะไม่ถนัด  เคยมีใครติดมผ เพราะไม่ขึ้นสแตนมั้ยคะ  แค่ไม่เข้าใจว่าเด็กม.1 มันน้อยขนาดนั้นเลยหรอคะ ถึงตามม.2 เกือบหมดขนาดนี้
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่