ไป Orlando ต้องต่อเครื่องใน อเมริกา ตรวจ ตม. ที่จุดไหนครับ ?

ปีหน้าอยากไปเที่ยวกลุ่ม Theme Parks ที่ Orlando ครับ
ดู ๆ ตั๋วเครื่องบินอยู่ครับ ส่วนใหญ่จะเป็น 2 stops เช่น ที่โตเกียว และที่ Texas ก่อนไปลงที่ Orlando

เลยสงสัยว่าการผ่านตม. USA และตรวจกระเป๋านี่ จะตรวจที่จุดแรกคือ Texas เลยหรือไม่ครับ
เพราะถ้าตรวจที่จุดแรกในอเมริกา เราก็ต้องผ่านตม. รับกระเป๋ามาให้เขาตรวจ
ระยะรอต่อเครื่องที่ Texas (หรือจุดอื่น ๆ ในอเมริกา) ถ้า 2 ชม.คงไม่ทันแน่
ควรเผื่อเวลาต่อเครื่องในอเมริกานานเท่าไร

หรือ กระเป๋าจะ check through ไปลง Orlando แล้วตรวจตม.ที่ Orlando เลยครับ

ตั๋ว Economy ไป-กลับ กทม. - Orlando นี่ หาได้ ราว 3 หมื่นต้น ๆ
ราคานี้โอเคไหมครับ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่