[CR] REVIEW สัญญาณ AIS 4G ตามเส้นทางสนามหลวง ราชดำเนิน ถึง พระเมรุมาศจำลอง ลานพระราชวังดุสิต

วันนี้มีโอกาสได้มาที่สนามหลวง เลยชวนเพื่อน เดินถ่ายรูปเล่นเรื่อยๆ ครับ อากาศพอเย็นสบาย ประกอบกับเส้นทางถนนราชดำเนิน มีไฟส่องสว่างใหม่ เดินเล่นได้สบายเลยครับ ไม่มีจุดมึดๆ ไม่เห็นสายไฟรกๆ อีกแล้ว ระหว่างนี้ก็เลยลองเทสสปีด เครือข่ายที่ใช้งานอยู่หน่อย โดยใช้ iPhone 7 Plus ครับ อยากกดตรงไหนก็กดเลย ลองดู

เริ่มต้นที่ ตรอกข้าวสาร
คนยังเยอะเหมือนเดิมครับ

ห้องสมุดกรุงเทพมหานคร

อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย

ระหว่างเดินทางมาช่วงนี้ ตรงข้าม หอนิทรรศน์รัตนโกสินทร์ จะพบกับสัตว์มหัศจรรย์และถิ่นที่อยู่ 555
มีอยู่หลายตัวเลย อ้วนบักมากๆ ลืมถ่ายรูปน้องมาเลยครับ

สะพานมัฆวานรังสรรค์
พ้นช่วงนี้มา จะเงียบๆหน่อยนะครับ เป็นสถานที่ราชการหลายแห่ง กระทรวง ทบวน กรม แต่มีทหาร ตำรวจประจำอยู่ตลอดเส้นทางครับ
ดูอาคารสมัยก่อนๆได้

พระเมรุมาศจำลอง ลานพระราชวังดุสิต
สวยงามมากๆครับ รับกับพระบรมรูปทรงม้า และไฟที่พระที่นั่งอนันตสมาคม

โลหะปราสาท วัดราชนัดดารามวรวิหาร
ขากลับ ก็เดินกลับทางเดิมครับ แต่ฝั่งตรงข้าม

หน้าโรงแรมรัตนโกสินทร์
ระหว่างทาง มีของกิน รถเข็นขายอยู่ คนเยอะครับ
เดินมาเรื่อยๆ ตรงนี้จะสะดุดตากับแสงไฟ ที่ ศิริราชครับ

ขออนุญาต ยืมรูปจาก Twitter มานะครับ  ตอนนี้มีงาน ซ้อมแสงเลเซอร์

พรุ่งนี้วันจริงครับ

"ศิระกรานพระภูบาลนวมินทร์"๑๓ ต.ค. ๒๕๖๐ครบรอบ ๑ ปีวันสวรรคตในหลวง ร.๙"

ขอบขอบคุณ @guomilkz

ถนนราชดำเนินใน ท้องสนามหลวงทิศเหนือ
มีคนไปถ่ายรูป พระเมรุมาศ เรื่อยๆครับ เดินมาบ้าง จอดจักรยานยนต์บ้าง สวยงามมากๆ แต่ยังไม่เปิดให้ ปชช ทั่วไปเข้าไปในถนน ราชดำเนินในนะครับ

จากการเดิน ไปเรื่อยๆ พบว่า AIS 4G สัญญาณเต็มตลอดครับ มีการปรับการ Capasity 4G เพิ่มเป็น 35 MHz แล้ว ตามถนนราชดำเนินกลาง
น่าจะเพื่อรองรับประชาชน ที่คาดว่าจะมาเยอะมากๆ ในวันที่ 25 26 ตุลาคมนี้ครับ

ใครว่างๆ ลองเดินไปเรื่อยๆ กับเพื่อนดูได้ครับ จะเห็นบรรยากาศของถนนราชดำเนินไปอีกแบบนึงเลย
ชื่อสินค้า:   AIS 4G Advanced
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่