MTV ปีนี้ไม่น่าจะง่าย ประเทศคู่แข่งระดมมาทั้งประเทศ แต่คนไทยมีแค่ ฟค ที่โหวต

เพิ่งเคยรู้ว่างาน MTV แต่ละปีที่ผ่านมามีแต่ชาติอื่นที่ได้รางวัลนี้
ปีนี้ถึงมีคนไทยได้เข้าชิง 2  แต่ปัญหาตอนนี้คือ
ประเทศคู่แข้งบิ้วโหวตหนักมากถึงกับเป็นวาระแห่งชาติกันเลยทีเดียว
ถึงกับมีสื่อทีวีออกข่าวประเทศเขา มีแจกรางวัล  เกณพ์คนในครอบครัวมานั่งโหวตกันจริงจังมาก
ตอนนี้ถึงกับจัดคอนเพื่อฉลองทั้งๆที่ผลยังไม่ออก  ที่สำคัญประเทศเขาเป็นแชมป์เก่ามา 3 ปีนี่คือไม่ธรรมดา
บ้านเรานี่คือแฟนคลับจำนวนหนึ่งที่พอมีพันธมิตรเข้ามาช่วยบ้าง
ไม่มีการโปรโมทออกสื่อทีวีเหมือนบ้านเขา
แต่คนเพียงกลุ่มหนึ่งจะเอาชนะอีกฝั่งที่เกณฑ์คนทั้งประเทศได้ไหมต้องรอดู
ไหนจะติดปัญหาช่วงนี้ที่ไม่สามารถโปรโมทได้เต็มที่เพราะในไทยมีงานใหญ่
หวังว่าอีก 30 วันที่เหลือจะทำคะแนนตีตื้นได้ทัน

ขอให้ทุกคนอย่าเพิ่งหมดกำลังใจ  ตรวบใดที่ผลยังไม่ออกเราก็มีโอกาสชนะ
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ หวังว่าคราวนี้จะคว้ารางวัลมาเป็นหน้าตาของประเทศกันได้

แปะพิกัดค่า  http://www.mtvema.com/en-asia/artists/9zo3mg/palitchoke-ayanaputra
อีกลิงค์ค่ะ  http://www.mtvema.com/en-asia/vote#best-southeast-asia-act
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
เราก็เป็นอีกคนนึงที่เพิ่งรู้จักรางวัลนี้ เพราะผลิตได้เข้าชิง
รอบแรกที่ผ่านมาเป็นการตัดสินจากผลรีทวีต เช็คยอดได้ รู้คะแนนคู่แข่ง
แล้วการรีทวีตมันสนุกกว่า คนอื่นก็ช่วยได้ง่ายกว่า คนดังมาช่วยบิ้วท์ก็ถือเป็นการช่วยเพิ่มยอดรีไปด้วย

มารอบนี้ เราดีใจที่ผลิตเข้ารอบ เราลุ้น แต่ไม่กล้าคาดหวังมาก
1. การโหวตมันง่ายก็จริง แค่กดปุ่ม แต่มันแห้งแล้ง ถ้าไม่ใจรักจริง ไม่อดทนกดซ้ำไปซ้ำมาแน่ๆ
2. ช่วงพระราชพิธีสำคัญของคนไทย เพื่อความเหมาะสมไม่ควรบิ้วท์โหวต ...ดูจากประสบการณ์เราเอง ถ้าเราไม่ใช่แฟนคลับของศิลปินที่ได้เข้าชิงเราคงไม่รู้ข่าวการโหวตนี้เลย การหวังให้ทุกคนมาช่วยกันเป็นไปได้ยาก
3. คู่แข่งน่ากลัว ประเทศเขาบิ้วท์โหวตกันเป็นวาระแห่งชาติ สู้กับคนทั้งประเทศ  ลองคิดว่าทั้งประเทศช่วยกันแค่คนละโหวตก็หลายล้านแล้ว ถ้าคนละหลายๆโหวตล่ะ กองกำลังนุชหยิบมือนี่ปาดเหงื่อเลย
4. สู้แบบมืดแปดด้าน ไม่รู้คะแนนเรา ไม่รู้คะแนนเขา ไม่รู้กระทั่งว่าตูกดไปกี่โหวตแล้วฟร่ะเนี่ย

ทึ่งคนที่โหวตจมื่นพวกยูอดทนมาก เรานายพันยังล้า จะโหวตไปเรื่อยๆ ผลเป็นไงค่อยว่ากัน แต่ต้องไม่เสียใจที่ตัวเองไม่ได้พยายาม

ใครผ่านมาในกระทู้นี้เข้าไปตำกันนะคะ กดจนกว่าจะพอใจ โมโหอะไรระบายกะปุ่มม่วงเต็มที่เลย again again and again ...
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 27
ไม่จริงนะ ผมไม่ใช่แฟนคลับที่ตามเป๊ก (เพราะส่วนใหญ่ตามนักร้องหญิง และนักร้องต่างชาติ) แต่เป็นคนนึงที่ชื่นชมความสามารถและตัวตน และชอบเพลง ไม่มีใครรู้, หยดนำ้ตา, เวลากับใจคน ของเป๊ก

ล่าสุด กดโหวตในเพจใน mtv ไปหลายร้อยครั้ง bookmark ลิงค์โหวตไว้ใน browser เลย เพื่อเตือนตัวเองให้โหวตเขาทุกวัน วันละหลายๆครั้งเท่าที่ทำได้ ตอน nine entertain ก็โหวตหลายสิบครั้งเหมือนกัน

สำหรับผมเขาเป็นคนที่ให้ใจทุกคนมาก ก็อยากเป็นอีกแรงที่ทำให้ฝันเขาเป็นจริงเหมือนกันครับ
ความคิดเห็นที่ 1
อยากให้ไทยชนะ ได้มีศิลปินไปร่วมงานดนตรีระดับโลกกะเค้าบ้าง ให้เพื่อนบ้าน มา4 ปีแล้ว

มาร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งในการส่งคนไทยกันเถอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่