สอบถามผู้รู้ประวัติศาสตร์สงครามกรีก-เปอร์เซีย

ผมได้มีโอกาสดูหนังเรื่อง 300 ภาค2 (ภาคแรกยังไม่ได้ดู) แล้วสนใจประวัติศาสตร์ของสงครามในครั้งนี้ อยากหาข้อมูลอ่านและเกิดคำถาม หากมีหนังสือหรือแหล่งข้อมูลที่ใดให้อ่านหรือว่าพี่ๆใน pantip ตอบได้รบกวนด้วยนะครับ

1.เซอร์ซิส เป็นเทพจริงๆใช่ไหมครับ ทำไมตัวทองๆตัวใหญ่ เรื่องจริงเป็นยังไงหรอครับ
2.อะธีมีเชีย นางมีตัวตนจริงๆในสงครามใช่ไหมครับ
3.อยากได้หนังสือที่มีประวัติ+ภาพประกอบ/ลิงค์เวบไซต์ก็ได้ครับ

สนใจจริงๆครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่