เพลง คิดถึงพ่อเหลือเกิน บทเพลงแทนใจคนไทยทั้งประเทศ

กระทู้สนทนา
ผมและทีมงานรวมใจกันทำขึ้นมา โดย ได้ทุกภาคส่วนมาจากผู้ใหญ่หลายๆท่าน องค์กรต่างๆ ไม่มีค่าใช้จ่าย และไม่หวังผลกำไร เราได้รับเพลงจาก คุณจิตนาถ วัชรเสถียร เราจึงอยากทำMV เพลงนี้ขึ้นมา เพื่อส่งพ่อเป็นครั้งสุดท้าย แทนความคิดถึง แทนความรักที่เรามีต่อพระองค์ อยากให้ทุกคนได้ร่วมฟัง และแชร์ต่อ แสดงความคิดถึงพร้อมๆกันครับ
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
บทเพลงของคนไทยทั้งประเทศ ร่วมร้องแทนความความถึง ต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9 บอกเล่าเหตุการณ์เศร้าโศกของคนไทยทั้งประเทศและความคิดถึงตลอดเวลา 1 ปีที่ผ่านมา ผลงานการประพันธ์จากนักแต่งเพลงมือรางวัล อ.จิตนาถ วัชรเสถียร ร่วมพลังด้วยประชาชนชาวไทยที่น้อมส่งเสด็จสู่สวรรคาลัย พร้อมส่งความคิดถึงสุดหัวใจให้พ่อของเรา

----เนื้อเพลง คิดถึงพ่อ...เหลือเกิน ----

ประพันธ์โดย : จิตนาถ วัชรเสถียร
ขับร้องโดย : ชัชชัย ชัยชื่อ
เรียบเรียง : ณัฐภัทร ชุติพันธ์เจริญ
ร่วมประสานเสียงและเรียบเรียงโดย : RSU Symphony Orchestra
อัดเสียงโดย : ศุภนันท์ ใสสุข

เพลงนี้ร้องจากหัวใจของลูกทุกคน สุดจะทนกลั้นน้ำตาที่ไหลริน
น้ำตานี้จากหัวใจไหลนองพื้นดิน ต้องมาสูญสิ้นพ่อของแผ่นดินไทย

สุดรัก..สุดอาลัย..สุดหัวใจ..ของชาวไทย ชั่วนิรันดร์
ฮือ..ฮือ...ฮือ....ฮือ

ไม่เคยเสียใจมากอย่างนี้เลย สุดที่จะเอ่ยถ้อยคำมาบรรยาย
รู้ว่าพ่อรัก ห่วงลูกมากเพียงใด พวกลูกจะจดจำไว้ ในสิ่งที่พ่อได้ทำ

จะไม่ทำให้พ่อเสียใจผิดหวัง จะรวมใจสร้าง พลังรักสามัคคี
จะมอบชีวิต ที่เหลือ เมื่อยังมี
จะทำความดี ตามที่พ่อสอนไว้ทุกคำ

...คิดถึงพ่อ...เหลือเกิน...
--------------------------------------------------
ผมมีQR CODE ไว้สแกนได้เลยนะครับ จะเข้าไปถึงMV เลย ฝากกดSubscribe ด้วยก็จะดีมากครับ เป็นกำลังใจให้ผมกับทีมทำรายการโปรดัตชั่นในอนาคตต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ
-----------------------------------------------
ลิงก์OFFICIAL MVครับ
https://www.youtube.com/watch?v=wVY0TT6Ynl0
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่