รบกวนแนะนำสถานที่กางเต็นท์ ชมทะเลหมอก ระยะทางไม่เกิน 400km (จากกทม.) รถเก๋งสามารถขึ้นได้หน่อยค่ะ

รบกวนแนะนำสถานที่กางเต็นท์ ชมทะเลหมอก ระยะทางไม่เกิน 400km (จากกทม.) รถเก๋งเครื่อง 1800 สามารถขึ้นได้หน่อยค่ะ
เนื่องจากวันหยุดยาว 26-29 ต.ค. รู้สึกว่าอยากไปกางเต็นท์ นอนชมทะเลหมอก ปิ้งย่างทาน โดยมีเล็งๆไว้ 2 ที่คือ
1.ภูทับเบิก>>เข้าค้อ>>ภูหินร่องกล้า
2.เนินช้างศึก>>อิต่อง>>สังขละบุรี
โดยทั้ง 2 ที่เคยไปมาแล้ว และคิดว่านักท่องเที่ยวน่าจะแน่นทั้ง2ที่  จึงอยากหาแลนด์มาร์คใหม่ ซึ่งตอนนี้กำลังหาเก็บข้อมูลอยู่ แต่ยังไม่เจอที่ถูกใจเลยค่ะ
จึงขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำสถานที่กางเต็นท์ สวยๆ บรรยากาศดีๆให้หน่อยนะค่ะ คิดในสมองจนมึนหมดแล้วค่ะ 555+

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่