ประเทศไทยมีการนำคนมาต่อสู้กับสัตว์ด้วยมือเปล่าไหมคะ ดูอนิเมะแล้วสงสัยค่ะ

พอดีเราอนิเมะเรื่อง Terra Formars น่ะค่ะ ภาคแรกเลย ตอนแรกเลย
กล่าวถึงกรุงเทพมีการนำคนกับสัตว์ หมีอะค่ะ มาต่อสู้กัน โดยคนต่อสู้แบบมือเปล่ากับหมี!!
เอ้า เราเคยเจอแต่ในหนังโบราณอะแบบนี้ ทำไมมาบอกว่ากรุงเทพ(ไทย)มี

เรารู้สึกแปลกใจเพราะเราไม่เคยได้ยินเรื่องนี้เลย เข้าใจว่าผิดกฎหมายมันอาจจะไม่เปิดเผยไหม
หรือมันไม่มีจริงๆ แล้วทางคนสร้างมโนเอาว่าประเทศไทยมี
ลองหาใน google แล้วก็ไม่ขึ้น หรือเราพิมหาไม่ถูกก็ไม่รู้ ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร
มีใครทราบไหมคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview