สอบถามเรื่องกีตาร์ทรง les paul ครับขอคำแนะนำที

พอดีส่วนตอนนี้ผมอยากได้กีต้าร์ไฟฟ้าพอดีเลยไปดูมาก็ไปเจอทรง Les paul ซึ่งผมเห็นแล้วชอบมากเลยครับ
เลยอยากให้พี่ๆแนะนำหน่อยว่าจะซื้อของยี่ห้อไรดีผมมีงบเท่านี้ครับ  4000-5000 บาทครับ
ถ้ามีตัวไหนอยากแนะนำบอกได้เลยครับ ถ้ามีพร้อมแอมจะดีมากเลยครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบมาให้คำแนะนำด้วยน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่