น้องหมาใส่สายจูงแล้วไม่ยอมเดิน

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆนะครับ ผมเลี้ยงอเมริกัน บลูลี่ อายุ5เดือน ทำยังไงก็ไม่เดิน แต่ถ้าพาไปเดินพร้อมกมาเพื่อนอีก2ตัวเค้าเดืนครับแต่ไม่ยอมเรา ทั้งดูศึกษาจากยุทูปแล้ว ใช้โซ่กระตุกจนจะขาดอากาศก็ไม่ลุก เอาขนมล่อก็ไม่เอา จนตอนนี้จะเอาไปเข้าโรงเรียนฝึกแล้สครับงั้นไปไหนไม่ได้เลย แต่การฝึกคอย นั่ง ขอมือ เค้าทำได้หมดเลย ขอคำแนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่