ไปญี่ปุ่น 8 วัน 7 คืน แบ่งไปเที่ยวแถบโอซาก้าและฮอกไกโด ไหวมั๊ยครับ

เคยไปญี่ปุ่นมาแล้ว 2 ครั้ง ไปแถบโตเกียว 1 ครั้ง แถบคันไซโอซาก้า 1 ครั้ง ชอบแถวคันไซมากกว่า
พอดีมีแพลนว่าจะไปอีกครั้งปลายกุมภา-ต้นมีนา ปีหน้าครับ มีเวลาเที่ยว 7 วัน เลยจะแบ่งตามนี้ครับ

Day - 1 ลงเครื่องที่โอซาก้าเช้า แล้วต่อเครื่องภายในประเทศไปซัปโปโร ถึงประมาณบ่ายสอง เที่ยวในเมืองถึงค่ำ
Day - 2 เที่ยวโอตารุ - ซัปโปโร
Day - 3 สกีรีสอร์ท
Day - 4 ขึ้นเครื่องภายในประเทศกลับโอซาก้าถึงประมาณ 4 โมงเย็น เที่ยวดงโทโบริเย็น-ค่ำ
Day - 5 เที่ยว USJ
Day - 6 เกียวโตแถบอะราซิยาม่า (รถไฟสายโรแมนติก - ป่าไผ่) และวัดในเกียวโตถ้ามีเวลาเหลือ
Day - 7 เที่ยวโกเบครึ่งวัน, ชอปปิ้งเก็บตกโอซาก้า
Day - 8 เดินทางกลับไทยช่วงเช้า

แผนแบบนี้พอไหวมั๊ยครับ พอดีเคยไป ชิราคาวาโกะ ช่วงใบไม้เปลี่ยนสีมาแล้วแต่ยังไม่เคยไปช่วงที่หิมะตก ยังเลือกๆ อยู่ว่าจะไปฮอกไกโดหรือแถบทาคายาม่า, ชิราคาวะโกะ ดีหน่ะครับ รบกวนแนะนำได้นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่