กยศ.กับทำไมโอนเงินเข้าไม่ตรงวันแรกที่โอนเข้า?????????????????

ผมเป็นผู้กู้ยืมกยศ.ครับ ตอนนี้เรียนอยู่ชั้นปวส.2 ซึ่งตอนนี้ยังอยู่ในเทอมแรก 1/2560
ประเด็นที่ผมอยากทาราบคือ "กยศ.กับทำไมโอนเงินเข้าไม่ตรงวันแรกที่โอนเข้า?? "
- วันแรกที่โอนเข้า คือ 2 กันยายน 2560 แต่? ตอนนี้วันที่3แล้วในเตือนตุลา ทำไมยังเข้าเลยหล่ะครับ เงินงวดแรกก็เข้าช้าอยู่แล้ว กว่าจะได้ก็เตือนกันยายนจากปกติต้องถัดจากแรกคือพฤภาคม แค่ 2 เดือน คือ กรกฎาคม ไม่ก็ถัดมาอีกเดือนคือสิงหา
พอผมเข้าไปตรวจข้อมูลการโอนที่ ตรวจสอบหนี้ ข้อมูลก็ขึ้นว่า เอกสารถูกต้อง/ปกติ ขึ้นแบบนี้ก็ไม่น่าจะมีอะไรแล้วหนิ เดือนที่แล้วก็เข้าทำไมเดือนนี้เข้าไม่ตรงวันกับเดือนที่แล้ว หรือธนาคารเกิดอะไรขึ้นหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่