เราจะไปสอบที่ปัญญาภิวัฒน์สาขาการจัดการคนและองค์กรค่ะ แต่เราไม่แน่ใจว่าคิดถูกไหมขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

เริ่มเลยนะค้ะคือพี่เราเรียนที่นี่ค่ะปัญญาภิวัฒน์ เราคิดว่าถ้าเราไปเรียนด้วยก้อสะดวกดี พ่อแม่ไม่เป็นห่วงเพราะไปอยู่กับพี่ เช่าห้องเดียวกันไม่เปลืองตังมาก เราเคยไปที่นั่นแล้วก้อโอเคนะค้ะ หลายๆอย่างเราโอเคอยู่ มันมีหลายๆปัจจัยที่ทำให้เราคิดว่าไปที่นี่ดีแล้วไม่ว่าจะเรื่องเงินเราก้อจะไปสอบชิงทุนถ้าได้ทุนก้อเรียนค่ะ ถ้าได้เราก้อสามารถเรียนที่นี่ไหว แล้วอีกอย่างมันเรียนไปทำงานไปด้วย คือเราเลือกเรียนที่ๆคิดว่าเราไปไหว สามารถเลี้ยงตัวเองจนจบได้ เรามองกาลไกลๆจบมามีงานทำ แต่ที่เราไม่แน่ใจคือจริงๆแล้วใจเราที่เราอยากเรียนจริงๆก้อคณะบริหารสาขาการเงินน่ะค่ะถ้าจะเรียนนี้ก้อเรียนมหาลัยรัฐเพราะที่ปัญญาภิวัฒน์ไม่มี จบมาก้อทำงานธนาคารซึ่งใจเราก้อชอบนะค้ะ เราว่ามันหางานง่ายจริงมั้ย? เงินเดือนก้อหมื่นกว่าๆใช่มั้ยค้ะ เราไม่แน่ใจเลยค่ะอยากขอคำปรึกษา คำแนะนำ ขอบคุณล่วงหน้านะค้ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่