อยากพูดถึงเบญ หรือทิพย์ or ทิพอาภา ในละคร"พิษสวาท"นิดๆหน่อบๆ

พอดีเมื่อเช้านี้ได้มีโอกาสดูละคร"พิษสวาท (ตอนจบ)" จริงๆเราไม่เคยดูเต็มๆตอน จะดูแบบซีนนิดๆหน่อยๆในYouTube แต่เมื่อเช้าคลิปย้อนหลังมันขึ้นมาที่รายการแนะนำของคลิปๆนึง เราเลยลองเข้าไปดู แล้วดูไปๆ เรารู้สึกว่า.. "คนที่เล่นบททิพย์/ทิพอาภานี่แสดงดีจัง หน้าตาก็ดูสวย เข้าถึงบทบาทได้ดีเลยอ่ะ ตอนที่ไปฟังคำตัดสินในนรก เราอินตามทิพย์/ทิพอาภาหรือเบญเลยอ่ะ ทำเราน้ำตาซึมตามเลยทีเดียว" เราไม่รู้ว่าเบญผ่านเรื่องไหนมาบ้าง เข้าวงการมาแล้วกี่ปี เพราะเราไม่คุ้นหน้าเลย แต่มีสิ่งหนึ่งที่เรารู้สึกก็คือ..."เบญสวยและแสดงดีมากเลยครับ" (อยากรู้เบญเป็นนางเอกรึเปล่าอ่ะครับ? และใครมีIGเบญบ้างครับ ขอหน่อยยย)

ปล. จากที่ดูในละคร เวลาที่เขารวบผมตึง ดูเข้ากับหน้าและตัวเขามากอ่ะ ชอบเวลาทิพย์รวบผมจัง
ปล2. ถ้าพิมพ์อะไรผิดหรือไม่ดี ขออภัยเบญและทุกๆคนด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่