จะซื้อประกันรถยนต์ ของ ไทยประกันภัย ดีไหม เบี้ยถูก แบบ 2+

มีข้อสงสัยค่ะ พอดีจะต่อประกัน ปี่ที่ 3 ละ กำลังสงสัยค่ะ ว่าของบริษัท ไทยประกันภัยดีไหม แบบ 2+

พอดีได้ราคาเบี้ยจ่ายมาค่อยข้างถูก และตัวทุนได้สูงกว่าค่ายอื่นๆ  เลยเกินสงสัย ถ้าเกิดเหตุขึ้นมาจริงๆ จะมีปัญหาอะไรไหม

เครมจะนานไหม ชนเบาไม่ค่อยห่วง ห่วงชนหนักมากกว่า จะต้องจ่ายก่อนค่อยเบิกหรือว่าสามารถจะไม่ต้องจ่ายอะไรเลย ประกันจัดการให้

และใครเคยใช้ แล้วมีปัญหาอะไรไหมค่ะ  ต้องการข้อมูลจริงๆ

ราคาทุนได้มา 400,000 บาท และเบี้ย 6,000 กว่าบาท
เทียบกับวิริยะ 2+ ทุนได้มา 300,000 บาท และเบี้ย 9,000 กว่าบาท

ไม่รวม พรบ. เพราะจ่ายตอนต่อภาษีรถยนต์แล้ว

เลยแอบกังวล เพราะทุนได้สูงมาก แต่เบี้ยถูกมาก รบกวนด้วยนะค่ะ ใครมีความรู้ช่วยให้คำแนะนำทีค่ะ  ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่