*** ถามคนเคยขี่มอไซต์auto 110 ซีซี เปลี่ยนไปเป็น auto 150 cc อัตราเร่งต่างกันมากไม็ครับ ***

กระทู้คำถาม
เคยใช้แต่ auto 105 บ้าง 110 ซีซี พวกคลิก มิโอ  โดยขี่ทำงานแต่ในเมือง ชานเมือง

อยากลองเปลี่ยนเป็น 150-155 ( พวก pcx , nmax , aerox )

ที่อยากเปลี่ยนเพราะใส่หมวกกันน็อกเต็มใบใต้เบาะได้ , ยางใหญ่ น่าจะเกาะถนนได้ดีกว่า

อยากรู้ว่าอัตราเร่งแซ่ง ( ขี่ไม่เกิน 100 ) ดีกว่ากันชัดเจนไม็

และซีซีเยอะ น่าจะเร่งแซงง่าย ทำให้ขี่เหนื่อยน้อยลงหรือเปล่า

อัตราการกินน้ำมัน ต่างกับเครื่อง 110 ซีซี มากไม็ครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่