สอบถามเกี่ยวกับ Kerry ที่เขาแชร์ๆกัน จริงไหมครับ ?

จากรูปด้านล่างนี้ครับ ที่มีคนแชร์ๆกันมา อยากทราบว่าจริงไหมครับ
ของที่ส่งมาจากจีน จะผ่านด่านตรวจมาอย่างง่ายดายขนาดนี้เลยหรือครับ
ไม่ต้องมีใครมาดำเนินเรื่อง ไม่ต้องทำเอกสารใดๆกับทางด่านก็สามารถส่งมาถึง Kerry แล้วต่อมาบ้านเราได้เลยจริงหรือครับ?
ผมแค่อยากทราบครับ ว่าเป็นจริงอย่างที่แชร์ๆกันหรือเปล่า
เพราะบางที ข้อมูลที่แชร์ๆกัน ก็อุปโลกน์กันมาอย่างสนุกสนาน แต่อันนี้ก็อยากรู้ครับ ว่าจริงไม่จริง ถ้าจริงจะได้ช่วยกันป้องกัน
ขอบคุณครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่