[CR] [Hawaii, USA] <3 Aloha! พาเที่ยวเกาะฮาวาย ที่หาดไวกิกิ (Waikiki) เกาะสวรรค์ของอเมริกา

AloHa!! ^^  วันนี้ขอเปลี่ยนบรรยากาศพาเที่ยวทะเลกันบ้างค่ะ เราจะพาไปเที่ยวกันที่หาดไวกิกิ ( Waikiki Beach ) ที่เกาะฮาวาย (Hawaii) เมืองโฮโนลูลู ( Honolulu ) ประเทศสหรัญอเมริกาค่ะ
       “เกาะฮาวาย ( Hawaii )" ชายหาดสีขาว น้ำทะเลสีฟ้าใส 🌊หนึ่งในแหล่งท่องเที่ยวสุดฮิตของสหรัฐอเมริกา ที่นักท่องเที่ยวนิยมมาสัมผัสบรรยากาศที่สวยงามกับกลิ่นอายความเป็นธรรมชาติกันค่ะ คำทักทายของคนที่นี่คือ อะโลฮา (Aloha) ซึ่งแปลว่า “สวัสดี” และ “ลาก่อน” นั่นเองค่ะ ไปดูกันค่ะว่าที่เกาะแห่งนี้มีอะไรน่าสนใจบ้าง ^^

สามารถติดตามรีวิวประเทศอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่ www.facebook.com/angelichilltravel

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ก่อนอื่นเรามีคลิปวิดีโอพาเที่ยวเกาะฮาวายมาฝากกันค่ะ

พร้อมแล้วก็ไปเดินเล่นที่หาดไวกิกิ เกาะฮาวายกันเลยค่ะ ตรงที่เรายืนอยู่จะเป็นฝั่งโรงแรมของเรานะคะ เราก็จะข้ามถนนไปฝั่งหาดกันค่ะ
จะเห็นว่าฝั่งหนึ่งจะเป็นโซนโรงแรม ที่พัก ร้านอาหารต่างๆ รวมไปถึงร้านขายของที่ระลึกค่ะ ส่วนอีกฝั่งจะเป็นชายหาดค่ะ
เย้ๆ ถึงริมชายหาดแล้วค่า บอกเลยว่าหาดที่นี่บรรยากาศดีมากๆค่ะ รับรองว่าถูกใจทุกคนแน่นอนค่ะ ^^
หาดนี่จะเต็มไปด้วยนักท่องเที่ยวหลากหลายเชื้อชาติ โดยเฉพาะชาวจีน เกาหลี ญี่ปุ่น เยอะมากๆค่ะ
น้ำทะเลที่นี่ใสมากๆ หาดทรายก็สีขาว ถูกใจสุดๆเลยย
นักท่องเที่ยวลงไปเล่นน้ำกันเยอะมากๆค่ะ ยิ่งตอนเย็นๆบอกเลยว่าคนแน่นมากๆค่ะ
ตรงนี้ก็จะมีเรือพาล่องเรือออกไปเที่ยวด้วยค่ะ ใครที่อยากล่องเรือสัมผัสบรรยากาศก็มาใช้บริการได้เลยค่ะ
นอกจากนี้นักท่องเที่ยวก็นิยมมานอนอาบแดดกันที่ชายหาดด้วยค่ะ
ก็จะมีเก้าอี้และร่มให้บริการด้วยนะคะ แต่ส่วนมากนักท่องเที่ยวนิยมปูผ้านอนเล่นกันค่ะ
บรรยากาศคึกคืนสนุกสนานมากๆเลยค่ะ รับรองว่าไม่มีเบื่อแน่นอน
นอกจากจะมาเที่ยวพักร้อนกับครอบครัวกันแล้ว เราก็จะเจอคู่รักมาเที่ยวกันค่ะ
ริมชายหาดดูร่มรื่นมากๆค่ะ เต็มไปด้วยต้นมะพร้าวและตกแต่งไปด้วยต้นไม้ต่างๆ
เดี๋ยวจะพาเดินเที่ยวไปตามถนนริมชายหาดกันค่ะ
บริเวณนี้ตอนเย็นๆจะเป็นเวทีจัดแสดงโชว์ต่างๆค่ะ
แต่ตอนช่วงกลางวันก็กลายเป็นสถานที่นั่งเล่นพักผ่อนของนักท่องเที่ยวค่ะ
เราก็จะได้ชมโชว์เต้นระบำชาวเกาะกันบริเวณนี้ค่ะ ตอนที่เราไปฮาวายครั้งแรก และได้เห็นการแสดงโชว์แบบนี้ก็ตื่นเต้นมากๆเลย เราก็จะได้เห็นการเต้นระบำจากชาวฮาวายกันเลยค่ะ
การแสดงมีหลากหลายมากๆค่ะ นักดนตรีก็เล่นเก่ง นักร้องก็ร้องเพลงเพราะได้บรรยากาศฮาวายมากๆเลย
อันนี้คือเซิร์ฟบอร์ดค่ะ ซึ่งที่ฮาวาย เซิร์ฟคือกิจกรรมสุดฮิตของนักท่องเที่ยวที่ใครที่มาฮาวายพลาดไม่ได้เลยค่ะ
นอกจากนี้ยังมีเต้นท์ให้เช่าและรับสอนเล่นเซิร์ฟตลอดตามริมหาดเลยค่ะ ใครที่สนใจสามารถเช่ามาทดลองเล่นหรือเรียนกันได้เลยนะคะ
โซนนี้ก็เป็นร้านเช่าเซิร์ฟบอร์ดเหมือนกันค่ะ จะเห็นว่ามีดีไซด์ที่หลากหลายและมีสีสันสดใสมากๆค่ะ
ให้ชมเซิร์ฟอีกสักภาพค่ะ เราก็เคยมีโอกาสได้ลองเล่นอยู่ครั้งนึงเหมือนกันค่ะ บอกเลยว่าสนุกมากๆ รับรองว่าติดใจกันแน่นอนเลยค่า แต่ส่วนใหญ่แล้วทุกครั้งที่เรามาฮาวายเราจะเน้นเดินเล่นชายหาดและช้อปปิ้งมากกว่าค่ะ ฮ่าๆ ><
จะเห็นว่าเซิร์ฟจะฮิตมากๆเลยค่ะ มองไปทางไหนก็เจอแต่คนเล่นเซิร์ฟค่ะ ^^
เป็นอีกหนึ่งสิ่งที่ในบรรยากาศฮาวายมากๆเลยค่า ใครที่มาฮาวายอย่าลืมลองเล่นกันนะคะ
ถัดมานะคะ บริเวณนี้จะเป็นที่ตั้งของรูปปั้นท่านดยุค สัญลักษณ์ประจำเกาะฮาวายที่ใครมาต้องมาถ่ายรูปคู่กันค่ะ รูปปั้นนี้เป็นคนสำคัญของฮาวาย เป็นนักกีฬาชื่อดังและยังนำกีฬา Surfing มาที่
อเมริกาด้วยค่ะ
ไปเดินเล่นกันต่อเลยค่ะ ริมชายหาดจะมีทั้งร้านอาหารและร้านขายของที่ระลึกต่างๆมากมายค่ะ
ร้านนี้จะอยู่ติดชายหาดเลยค่ะ สามารถนั่งชมบรรยากาศการเล่นน้ำได้เลยค่า ฮ่าๆ
ส่วนร้านนี้จะเป็นแบบ Take out ค่ะ ก็มีทั้งแซนวิส เบอร์เกอร์ รวมไปถึงน้ำผลไม้ค่ะ
ร้าน Egg N Things ร้านนี้เป็นร้านอาหารในตำนานของหาดแห่งนี้เลยค่ะ สร้างขึ้นตั้งแต่ปี ค.ศ.1974 เมนูขึ้นชื่อ Egg Benedict นั่นเองค่ะ ใครที่มาต้องเพื่อเวลาสักนิดน้า เพราะร้านนี้คนมาต่อคิวกันเยอะมากๆเลยค่ะ
ที่เราสั่งมามีทั้งเมนูไข่และแพนเค้กค่ะ
จะมีไซรัปเป็นรสฮันนี่ รสมะพร้าวและรสแอปเปิ้ล สำหรับทานกับแพนเค้กค่ะ
ร้าน CheeseCake Factory อีกหนึ่งร้านดังที่มีหลายสาขาทั่วอเมริกา มีทั้งอาหารคาว และขนมเค้กค่ะ
เราเคยสั่งเมนูอื่นๆไปแล้ว วันนี้เลยลองชีสเค้กกันบ้างค่ะ บอกเลยว่าหวานอร่อยมากๆค่ะ
สำหรับร้านนี้นอกจากจะมีขนม น้ำดื่ม ของที่ระลึกขายแล้ว จะมีเมนูสุดฮิตอย่าง Shave Ice น้ำแข็งใสเรนโบว์ค่ะ
อันนี้ก็เป็นชาร์ตเมนูรสต่างๆให้เลือกกันค่ะ
สีสันสดใสมากๆ ชมกับชื่อ Rainbow Shave Ice เลยค่ะ
ร้าน Honolulu Cookie ร้านคุ้กกี้ชื่อดังของเมือง ที่ถือเป็นของฝากที่ห้ามพลาดเลยค่ะ คุ้กกี้อร่อย หลายรสให้เลือก และยังมีหน้าตาที่หน้าทานมากๆค่ะ
ร้าน ABC Store เป็นมินิมาร์ทประจำหาดไวกิกิเลยค่ะ ตลอดข้างทางจะเดินเจอร้านนี้ค่ะ จะมีทั้งอาหาร ขนม เครื่องดื่ม รวมไปถึงของสะสมของที่ระลึก

(มีต่อค่ะ)
ชื่อสินค้า:   waikiki beach, Hawaii, USA
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่