สอบถามเรื่องการเติม Playstation Plus ด้วย PSN Card หรือ PS+ Card

กระทู้คำถาม
กำลังจะเติม PS+ ด้วย PSN Card ครับ จึงอยากสอบถามว่า บัตรของโซน TH สามารถเติมของโซน HK ได้รึเปล่าครับ?

ผมใช้โซน HK มานานมากๆ เมื่อก่อนนี้สามารถใช้บัตรเดบิท VISA เติมเกมได้เลย จนมาถึงตอนนี้บัตรเดบิทของผมหมดอายุ พอจะ Add บัตรเข้าไปใหม่ ปรากฏว่าบัตรก็ล็อคโซนซะแล้ว Paypal ก็ยังล็อคโซนอีกจึงเหลือที่พึ่งสุดท้ายคือ PSN Card แต่ก็หาซื้อ HK ยากเหลือเกิน ถ้ามีก็แพงกว่าราคาจริงตั้ง 2 เท่า (88 HKD หรือ PS+ 3 เดือน ประมาณ 300 กว่าบาท แต่ผมต้องจ่าย 600 เพื่อซื้อมันในเว็บไทย ผมรู้สึกรับไม่ได้)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่