ถูกระงับการใช้บัตรเครดิต KTC ทั้งๆที่ไม่เคยค้างชำระเกินกำหนด

ผมเป็นสมาชิกบัตรเครดิต KTC มาตั้งแต่ปึ 2535 ก็ใช้มาเรื่อยไม่มีปัญหาหนักอะไร มีระบบล่มเป็นครั้งคราว บัตรใบที่ใช้ปัจจุบันก็ยังไม่หมดอายุเหลืออีกเกือบ
2 ปี แต่มาเมื่อต้นปีนี้ ทางบริษัทบัตร KTC ส่งบัตรใบใหม่มาให้ผมบอกว่ามีการอัพเกรดสิทธิประโยชน์ต่างๆ และขอให้ผมเปิดใช้บัตรใบใหม่แทนใบปัจจุบัน แต่ผมก็ไม่ได้สนใจ จนถึงตอนนี้บัตรใหม่ที่ส่งมาให้ก็หาไม่เจอแล้ว เพราะผมถือว่าบัตรใบปัจจุบันของผมตามหน้าบัตร ยังไม่หมดอายุ  จนกระทั่งวันนี้ มี message มาจากบริษัทบัตร KTC  ว่าค่าสาธารณูปโภคประจำเดือนที่ผมจ่ายผ่านบัตรเครดิตไม่สามารถหักจ่ายได้ เพราะบัตรใบปัจจุบันถูกระงับการใช้แล้วเพราะผมไม่แจ้งเปิดการใช้บัตรใบใหม่ตามเวลาที่บริษัทกำหนด ผมเลยสงสัยว่าทางบริษัทสามารถระงับการใช้บัตรใบปัจจุบันได้เองเลยหรือ ทั้งๆที่ผมเองก็ชำระค่าใช้บัตรเครดิตตามกำหนดมาตลอด และก็ไม่ได้ร้องขอให้ทางบริษัทส่งบัตรใหม่มาให้เลย แล้วค่าสาธารณูปโภคที่หักจ่ายผ่านบัตรใบปัจจุบัน ถ้าหักไม่ได้แล้วบ้านผมถูกตัดน้ำ ตัดไฟ หรือตัดสัญญาณ internet หรือ เคเบิ้ลทีวี ใครต้องเป็นคนรับผิดชอบครับ
ผู้บริหาร KTC ช่วยกรุณาออกมาชี้แจงหน่อยครับ เป็นสมาชิกกันมาเกือบ 30 ปี จะให้ยกเลิกกันแบบนี้หรือครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่