ตามหาการ์ตูนเก่า? จำชื่อไม่ได้แล้ว แนวลึกลับพลังจิตค่ะ

ร้องไห้

ขอโทษนะคะ พึ่งเคยตั้งกระทู้ครั้งแรกค่ะ

พอดีจู่ๆก็นึกขึ้นมาได้ เลยอยากจะซื้อเก็บไว้ เพราะสนุกมาก

จำเนื้อเรื่องได้คร่าวๆนะคะ

เกี่ยวกับเด็กมัธยมที่ถูกจับอยู่ในโรงเรียนประหลาดที่ออกไม่ได้ เหมือนคนละมิติ
ซึ่งแต่ละคนเหมือนจะเคยบาดเจ็บหนักหรือตายแต่จำไม่ได้
และทุกคนก็มีพลังพิเศษต่างกัน

พระเอกนี่ตอนแรกบอกว่าสามารถทำนายอนาคต โดยการหลับแล้ววาดลงบนสมุดไม่รู้ตัว
แต่ความจริงแล้วเป็นของเพื่อนผู้หญิง จริงๆพระเอกมีพลังโทรจิต

เพื่อนพระเอกสายดาร์ก นี่จำไม่ได้ว่ามีพลังอะไร แต่เพื่อนพระเอกตอนแรกเป็นใบ้พูดไม่ได้เส้นเสียงโดนทำลายเพราะคนร้ายปาดคอ ไปๆมาๆพูดได้เฉย

มีคนร้ายคนนึง มีพลังที่ทำให้คนเป็นคุกกี้แล้วก็จับกิน รู้สึกจะเรียกว่าฮันนิบาลเนี่ยแหละคะ

ตอนจบมีรุ่นพ่อมาช่วยพระเแกด้วยการโยนอะไรไม่รู้ลงบ่ออะค่ะ

จำได้ประมาณนี้

ขอความกรุณาด้วยนะคะ ชอบเรื่องนี้มาก(เพื่อนพระเอกหล่อดี555) อยากรู้จริงๆค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่