เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ตามหาการ์ตูนเก่า? จำชื่อไม่ได้แล้ว แนวลึกลับพลังจิตค่ะ

ร้องไห้

ขอโทษนะคะ พึ่งเคยตั้งกระทู้ครั้งแรกค่ะ

พอดีจู่ๆก็นึกขึ้นมาได้ เลยอยากจะซื้อเก็บไว้ เพราะสนุกมาก

จำเนื้อเรื่องได้คร่าวๆนะคะ

เกี่ยวกับเด็กมัธยมที่ถูกจับอยู่ในโรงเรียนประหลาดที่ออกไม่ได้ เหมือนคนละมิติ
ซึ่งแต่ละคนเหมือนจะเคยบาดเจ็บหนักหรือตายแต่จำไม่ได้
และทุกคนก็มีพลังพิเศษต่างกัน

พระเอกนี่ตอนแรกบอกว่าสามารถทำนายอนาคต โดยการหลับแล้ววาดลงบนสมุดไม่รู้ตัว
แต่ความจริงแล้วเป็นของเพื่อนผู้หญิง จริงๆพระเอกมีพลังโทรจิต

เพื่อนพระเอกสายดาร์ก นี่จำไม่ได้ว่ามีพลังอะไร แต่เพื่อนพระเอกตอนแรกเป็นใบ้พูดไม่ได้เส้นเสียงโดนทำลายเพราะคนร้ายปาดคอ ไปๆมาๆพูดได้เฉย

มีคนร้ายคนนึง มีพลังที่ทำให้คนเป็นคุกกี้แล้วก็จับกิน รู้สึกจะเรียกว่าฮันนิบาลเนี่ยแหละคะ

ตอนจบมีรุ่นพ่อมาช่วยพระเแกด้วยการโยนอะไรไม่รู้ลงบ่ออะค่ะ

จำได้ประมาณนี้

ขอความกรุณาด้วยนะคะ ชอบเรื่องนี้มาก(เพื่อนพระเอกหล่อดี555) อยากรู้จริงๆค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่