กล้อง Mirrorless ที่มี EVF จอพับมาถ่าย Selfie ได้ Olympus OMD EM5 MK II กับ Canon EOS M6

ต้องการซื้อกล้อง Mirrorless ที่มี EVF จอพับมาถ่าย Selfie ได้พร้อมเลนส์ งบ 3 หมื่น + -
เล็งไว้ 2 ตัว คือ
Olympus OMD EM5 MK II ราคา ปกร.พร้อม Kit 14-150mm 35,500 บาท ออกมา 2 ปีแล้ว  ไม่รู้ว่ายังน่าเล่นมั้ยครับ
กับ  Canon EOS M6 ประกันร้าน พร้อม kit M 18-150mm  34,500.00 บาท (ไม่มี EVF ในตัว ค่อยมาซื้อแยกทีหลัง)

ขอความเห็นหน่อยครับ 2 ตัวนี้  ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ  
ตัว OMD EM5 MK II  ออกมา 2 ปีแล้ว  ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ
หรือมีรุ่นอื่นๆ ที่มี EVF และจอสามารถพับมาถ่าย Selfie ได้ 180 องศา  ช่วยแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่