รูปใน iPhone มีไม่เยอะ แต่ใช้ไปเกิน 5 GB

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อดลยครับ ผมอยากสอบถามว่า ตอนนี้ในโทรศัพท์ผม มีรูปแค่ 706 รูป
และวีดีโออยู่ 3 คลิป ซึ่งเป็นคลิปที่ความยาวไม่เกิน 10 นาที แต่ทำไมเข้าไปดูใน Storage มันใช้ไปแล้วตั้ง 5.9 GB อะครับ
คือตอนนี้ถ้าลบรูปแล้ว มันจะไม่ไปอยู่ในถังขยะ คือลบแล้วหายไปเลยอย่างเดียว คือพื้นที่เต็ม
แต่พอผมเข้าไปดูใน iCloud ใช้ไปแค่ 1.6 เอง
เมื่อวานตอนเข้าไปดูใน Storage รูปก็ใช้พื้นที่ไปแค่ 1.6 GB พอมาวันนี้มันใช้ไป 5.9 แล้ว
คือวันนี้ทั้งวัน ผมถ่ายรูปแค่ 3 รูปเองอะครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่